Kỷ niệm 30 năm ngày truyền thống Hội Cựu chiến binh Việt Nam
Lãnh đạo Hội CCB tỉnh tặng hoa chúc mừng.
Trải qua 30 năm xây dựng và trưởng thành, Hội CCB Khối các cơ quan tỉnh luôn giữ vững và phát huy bản chất truyền thống Bộ đội Cụ Hồ, tích cực tham gia xây dựng và bảo vệ Đảng, chính quyền, khối đại đoàn kết toàn dân tộc. Hiện nay, Hội CCB Khốicác cơ quan tỉnh có 39 tổ chức cơ sở hội với 532 hội viên, 78,1% hội viên là lãnh đạo các cơ quan, ban, ngành của tỉnh. Hội viên CCB trong khối luôn động viên nhau tích cực phát triển kinh tế, cải thiện cuộc sống; tham gia có hiệu quả các chương trình phát triển kinh tế - xã hội của địa phương. Hội CCB Khối các cơ quan tỉnh thực hiện tốt chế độ, chính sách, bảo vệ quyền lợi hợp pháp, chính đáng của hội viên. Hội viên CCB tích cực tham gia giáo dục truyền thống cách mạng cho thế hệ trẻ; đẩy mạnh hoạt động đối ngoại nhân dân góp phần thực hiện thắng lợi nhiệm vụ chính trị của tỉnh.
Các đại biểu dự buổi lễ.
Với những đóng góp đó, Hội CCB khối các cơ quan tỉnh vinh dự được UBND tỉnh và các cấp Hội khen thưởng: 17 tập thể và 8 cá nhân được UBND tỉnh tặng bằng khen vì có thành tích xuất sắc góp phần vào sự nghiệp phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh; 29 tập thể và 15 cá nhân được Trung ương Hội CCB Việt Nam tặng bằng khen vì có thành tích xuất sắc trong phong trào thi đua "CCB gương mẫu". Ngoài ra còn có hàng trăm tập thể, cá nhân được Thủ tướng Chính phủ, ban, bộ, ngành, chính quyền các cấp khen thưởng và tặng nhiều danh hiệu cao quý khác.
Tiến Đạt
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân