Vũ Thư: Hội nghị về sáp nhập tổ dân phố Minh Tân I và Minh Tiến
Các đại biểu dự hội nghị.
Tổ dân phố Minh Tân I hiện có 210 hộ với 701 nhân khẩu, thuộc diện khuyến khích sáp nhập. Tổ dân phố Minh Tiến hiện có 126 hộ, với 510 nhân khẩu, thuộc diện bắt buộc sáp nhập. Đây là 2 tổ dân phố nằm liền kề và được huyện, thị trấn Vũ Thư đề xuất sáp nhập với nhau. Thời gian qua, thực hiện công tác sáp nhập, Đảng ủy, UBND thị trấn Vũ Thư đã thực hiện các bước theo quy định, tuy nhiên đến nay, việc sáp nhập các thôn, tổ dân phố Minh Tân I và Minh Tiến chưa thành công, nguyên nhân chủ yếu do các hộ dân ở cả 2 tổ dân phố sau nhiều lần thảo luận, chưa thống nhất được phương án đặt tên của tổ dân phố mới, do đó ảnh hưởng đến công tác sáp nhập 2 tổ dân phố này.
Tại hội nghị, 116 cán bộ, công chức, viên chức đang công tác tại các cơ quan, ban ngành, đảng viên cư trú, sinh hoạt đảng tại địa bàn tổ dân phố Minh Tân I và Minh Tiến đã nghe lãnh đạo huyện, Phòng Nội vụ huyện, UBND thị trấn Vũ Thư thông tin các nội dung, văn bản liên quan như Kế hoạch số 55/KH-UBND ngày 9/5/2019 của UBND tỉnh Thái Bình về sáp nhập thôn, tổ dân phố trên địa bàn tỉnh Thái Bình; Kế hoạch số 49/KH-UBND ngày 22/5/2019 của UBND huyện Vũ Thư về sáp nhập thôn, tổ dân phố trên địa bàn. Các đại biểu cũng được giải đáp các băn khoăn, vướng mắc liên quan đến công tác sáp nhập 2 tổ dân phố trên.
Hội nghị nhằm tuyên truyền, nâng cao nhận thức, tạo sự đồng thuận của đội ngũ cán bộ, công chức, viên chức, đảng viên cư trú, sinh hoạt đảng tại địa bàn 2 tổ dân phố trong công tác sáp nhập, đặt tên tổ dân phố, đồng thời tuyên truyền, vận động người thân, cộng đồng dân cư đồng thuận hưởng ứng, từ đó quyết tâm thực hiện thành công việc sáp nhập tổ dân phố Minh Tân I và Minh Tiến theo chỉ đạo của tỉnh, huyện.
Quỳnh Lưu
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân