Đại hội đại biểu Đoàn Thanh niên Trường Đại học Y Dược Thái Bình
Nhiệm kỳ qua, Đoàn Thanh niên Trường Đại học Y Dược Thái Bình không chỉ triển khai tốt các phong trào đồng hành với thanh niên trong học tập, nghiên cứu khoa học, thực hành xã hội, hội nhập quốc tế mà còn thu hút thanh niên tích cực tham gia các hoạt động tình nguyện. Hàng năm, Đoàn trường tổ chức 3 đợt hiến máu tình nguyện với lượng máu tiếp nhận đạt trên 1.500 đơn vị/năm. Tổ chức 5 chương trình khám chữa bệnh tình nguyện, đã khám, tư vấn và cấp thuốc miễn phí cho 1.500 đối tượng, tặng nhiều suất quà trị giá hàng trăm triệu đồng cho các gia đình có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, gia đình chính sách, trẻ em nghèo ở các địa phương.
Đại biểu tham dự đại hội.
Ngoài ra, Đoàn trường còn tổ chức các hoạt động tham gia bảo vệ môi trường, ứng phó biến đổi khí hậu, giữ gìn an toàn giao thông, an ninh trật tự; vận động học sinh, sinh viên khu vực đô thị xây dựng lối sống thanh lịch, văn minh, nghĩa tình. Hoàn thành công trình thanh niên chào mừng kỷ niệm 50 năm ngày thành lập trường với trị giá trên 110 triệu đồng.
Trong nhiệm kỳ, Đoàn trường có 2 sinh viên đạt giải thưởng Sao Tháng Giêng; 3 tập thể và 200 sinh viên 5 tốt cấp tỉnh; giới thiệu 83 đoàn viên ưu tú đề nghị Đảng ủy nhà trường kết nạp vào Đảng…
Tại Đại hội, các đại biểu đã thông qua phương hướng, nhiệm vụ công tác đoàn và phong trào thanh niên nhiệm kỳ 2019 - 2022; bầu và ra mắt Ban Chấp hành nhiệm kỳ mới.
Anh Đào
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
- Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân