Phấn đấu hoàn thành đề án xây dựng đô thị thông minh giai đoạn 2020 – 2025
Đồng chí Nguyễn Quang Hưng, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh trao tặng các danh hiệu thi đua của UBND tỉnh cho các tập thể, cá nhân Sở Thông tin và Truyền thông đạt thành tích năm 2019.
Dự hội nghị có đồng chí Nguyễn Quang Hưng, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh.
Năm 2019, các lĩnh vực công nghệ thông tin (CNTT), bưu chính, viễn thông, thông tin báo chí xuất bản đạt được nhiều kết quả quan trọng. Mạng văn phòng điện tử liên thông tiếp tục được duy trì ổn định, có 21.698 văn bản được ký số trong số 75.623 văn bản gửi liên thông. Hoàn thành giải pháp ký số trên thiết bị di động, xây dựng ứng dụng trên di động, đáp ứng yêu cầu ký số trên Sim PKI do Ban Cơ yếu Chính phủ cấp. Công tác bảo đảm và xử lý sự cố về an toàn thông tin được tăng cường. Hoạt động báo chí trong tỉnh tiếp tục ổn định. Toàn tỉnh hiện có 89.153 thuê bao truyền hình trả tiền, 1,307 triệu thuê bao điện thoại, 221.049 thuê bao Internet, doanh thu dịch vụ bưu chính viễn thông ước đạt 1.420 tỷ đồng…
Phát biểu tại hội nghị, đồng chí Nguyễn Quang Hưng, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh ghi nhận và đánh giá cao những hoạt động và kết quả Sở TTTT đạt được trong năm 2019. Đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh đề nghị thời gian tới, toàn ngành cần bám sát các chỉ đạo của Bộ TTTT, của tỉnh, tiếp tục chỉ đạo, phối hợp, hướng dẫn các cơ quan báo chí, truyền thông trên địa bàn làm tốt công tác thông tin, tuyên truyền. Nâng cao chất lượng, nội dung chương trình, kịp thời thông tin đầy đủ, chính xác về tình hình phát triển kinh tế - xã hội và các sự kiện của tỉnh. Đẩy mạnh ứng dụng CNTT, góp phần thực hiện thành công ba đột phá chiến lược trong chiến lược phát triển kinh tế - xã hội giai đoạn 2011 – 2020, tiếp tục triển khai hiệu quả dịch vụ công trực tuyến, hoàn thành đề án xây dựng đô thị thông minh của tỉnh giai đoạn 2020 – 2025. Xây dựng, thu hút đầu tư, phát triển ngành công nghiệp CNTT, tiến tới hình thành khu CNTT của tỉnh. Tăng cường công tác phát triển hạ tầng, quản lý hiệu quả các doanh nghiệp bưu chính, viễn thông. Tăng cường tập huấn, chuyển giao công nghệ, giúp các đơn vị, địa phương ứng dụng CNTT hiệu quả, thực hiện tốt các nhiệm vụ chính trị, phát triển kinh tế xã hội của tỉnh.
Lãnh đạo Sở Thông tin và Truyền thông trao tặng các danh hiệu thi đua cho các tập thể đạt thành tích năm 2019.
Nhân dịp này, đã có 2 tập thể được trao tặng danh hiệu tập thể lao động xuất sắc; 4 cá nhân được nhận bằng khen của UBND tỉnh.
Trịnh Cường
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân