Trường Đại học Thái Bình: Tổ chức chương trình tình nguyện “Đông ấm cho em”
Trường Đại học Thái Bình trao tặng quần áo ấm và quà tết cho học sinh Trường Phổ thông Dân tộc bán trú Trung học cơ sở Sì Lở Lầu, xã Sì Lở Lầu, huyện Phong Thổ, tỉnh Lai Châu.
Tại xã vùng cao biên giới Sì Lở Lầu, huyện Phong Thổ, gần 30 tình nguyện viên là giảng viên, sinh viên Trường Đại học Thái Bình phối hợp cùng Câu lạc bộ Biker tự do 25 kết nối đam mê Lai Châu đã tổ chức hoạt động tình nguyện và tặng quà tết cho các gia đình có hoàn cảnh khó khăn tại bản Thà Giàng; trao tặng quần áo ấm và quà tết cho giáo viên và học sinh Trường Phổ thông Dân tộc bán trú Trung học cơ sở Sì Lở Lầu với tổng số 150 suất quà có tổng trị giá 50 triệu đồng. Sì Lở Lầu là xã có đường biên giới dài 24,583km giáp Trung Quốc, 99% dân số là người dân tộc Dao. Xã có 99 hộ nghèo với 408 khẩu, kinh tế nông lâm nghiệp chiếm trên 90%.
Trường Đại học Thái Bình và Câu lạc bộ Biker tự do 25 kết nối đam mê Lai Châu tổ chức hoạt động tình nguyện và tặng quà tết cho gia đình có hoàn cảnh khó khăn tại bản Thà Giàng, xã Sì Lở Lầu, huyện Phong Thổ, tỉnh Lai Châu.
Trước đó, đoàn đã đến dâng hương tưởng niệm các liệt sĩ đã anh dũng hy sinh bảo vệ biên giới phía Bắc của Tổ quốc, thăm và tặng quà động viên cán bộ, chiến sĩ Đồn Biên phòng Sì Lở Lầu.
Các doanh nghiệp là Công ty Cổ phần Quốc tế Bảo Hưng, Ngân hàng TMCP An Bình (ABBANK) Chi nhánh Thái Bình, Ngân hàng số ViettelPay Thái Bình đã đồng hành và hỗ trợ chương trình.
Đây là chương trình tình nguyện được tổ chức thường niên của Trường Đại học Thái Bình nhằm chia sẻ, động viên người dân, học sinh trong và ngoài tỉnh khắc phục khó khăn, vươn lên trong cuộc sống, đón xuân Canh Tý 2020 ấm áp, vui tươi.
Trịnh Cường
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân