Khai mạc Hội báo Xuân Canh Tý 2020
Các đồng chí lãnh đạo tỉnh cắt băng Khai mạc Hội báo Xuân Canh Tý 2020.
Audio: 1401_thoia_khai_mac_hoi_bao_xuan_mixdown.mp3
Đến dự có các đồng chí: Nguyễn Hồng Diên, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh; Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư Tỉnh ủy; các đồng chí trong Ban Thường vụ Tỉnh ủy.
Hội báo Xuân là hoạt động chính trị, văn hóa truyền thống của báo chí Thái Bình và các cơ quan báo chí trung ương đóng trên địa bàn tỉnh nhằm phục vụ nhân dân và bạn đọc nhân dịp Tết cổ truyền. Năm nay, Hội báo Xuân tổ chức tuyên truyền, quảng bá giới thiệu hơn 200 đầu báo, tạp chí, đặc san số Tết Canh Tý của các cơ quan báo chí, hội nhà báo các tỉnh, thành phố từ mũi Cà Mau cho đến địa đầu Móng Cái. Trong đó, Báo Thái Bình số Xuân Canh Tý với 76 trang, in 4 màu trên giấy couche là ấn phẩm đặc biệt hội tụ ý tưởng công sức, tâm huyết, trí tuệ của cả tập thể cơ quan Báo Thái Bình và đội ngũ thông tin viên, cộng tác viên trong cả nước chào xuân mới và chào đón những sự kiện chính trị quan trọng của cả nước và của tỉnh năm 2020.
Hội báo Xuân Canh tý diễn ra từ ngày 14-24/1. Sau thời gian trưng bày, toàn bộ ấn phẩm sẽ được gửi tặng cán bộ, chiến sĩ Bộ đội Biên phòng tỉnh Thái Bình.
Cùng với hội báo Xuân, Bảo tàng tỉnh cũng phối hợp với Công ty Cổ phần Đầu tư Phát triển Văn hóa Việt tổ chức khai mạc hoạt động tuyên truyền về di sản văn hóa phi vật thể: phố ông đồ và một góc chợ quê với mục đích giới thiệu về nghệ thuật thư pháp cũng như tái hiện khung cảnh một góc chợ quê xưa cùng với một số trò chơi dân gian, những nét đẹp trong truyền thống văn hóa của người Việt tới đông đảo quần chúng nhân dân. Tại đây, du khách sẽ được tham gia trải nghiệm những trò chơi dân gian truyền thống như: đập niêu đất, chơi ô ăn quan, nhảy bao bố, bắt trạch trong chum, nhảy sạp....
Một số hình ảnh tại Hội báo Xuân Canh Tý 2020:
Các đồng chí lãnh đạo tỉnh thăm phòng trưng bày các ấn phẩm báo Xuân Canh Tý 2020.
Các đồng chí lãnh đạo tỉnh và đại biểu tham quan các nghệ nhân thể hiện nghệ thuật thư pháp.
Các đồng chí lãnh đạo tỉnh thăm gian hàng góc chợ quê.
Bạn đọc tham quan phòng trưng bày Báo Xuân.
Phóng viên Báo Thái Bình tại Hội báo Xuân. Ảnh: Tú Anh
Tú Anh
Ảnh: Thành Tâm
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân