Thái Thụy gặp mặt các cơ quan, thông tấn báo chí
Lãnh đạo Báo Thái Bình phát biểu tại buổi gặp mặt.
Năm 2019, tình hình phát triển kinh tế, xã hội của huyện Thái Thụy đạt được kết quả khá toàn diện, nhiều chỉ tiêu đều đạt, vượt kế hoạch đề ra. Tổng giá trị sản xuất ước đạt hơn 23.779 tỷ đồng, tăng trên 13% so với cùng kỳ năm 2018. Trong công tác lãnh đạo, chỉ đạo xây dựng nông thôn mới đạt kết quả tích cực với 100% các xã trong huyện đạt chuẩn nông thôn mới; huyện đạt chuẩn quốc gia nông thôn mới... Có được kết quả trên, bên cạnh sự đoàn kết, tập trung lãnh đạo, chỉ đạo của các cấp ủy đảng, chính quyền, sự nỗ lực của nhân dân trong huyện còn có sự đóng góp không nhỏ của các cơ quan thông tấn, báo chí địa phương và trung ương trong việc đẩy mạnh tuyên truyền các nhiệm vụ, giải pháp phát triển kinh tế, xã hội, cổ vũ phong trào thi đua, sản xuất trong toàn huyện.
Tại buổi gặp mặt, đại diện các cơ quan thông tấn, báo chí địa phương và trung ương đã phát biểu mong muốn tiếp tục được huyện quan tâm, tạo điều kiện cho phóng viên, nhà báo tác nghiệp thuận lợi; đề xuất các giải pháp nhằm tăng cường hơn nữa sự phối hợp giữa các cơ quan chức năng huyện và cơ quan báo chí để thực hiện có hiệu quả công tác thông tin tuyên truyền phục vụ nhiệm vụ phát triển kinh tế, xã hội, an ninh, quốc phòng của huyện trong thời gian tới.
Lãnh đạo huyện Thái Thụy phát biểu tại buổi gặp mặt.
Phát biểu tại buổi gặp mặt, đồng chí Vũ Thanh Vân, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy ghi nhận, biểu dương những đóng góp của các cơ quan thông tấn, báo chí đối với sự phát triển kinh tế, xã hội của huyện. Đồng thời mong muốn các cơ quan báo chí trong tỉnh, các phóng viên trung ương thường trú trên địa bàn tỉnh tiếp tục bám sát nhiệm vụ chính trị của tỉnh, huyện, từ đó nâng cao chất lượng tuyên truyền, đóng góp nhiều hơn cho sự phát triển đi lên của huyện Thái Thụy nói riêng và tỉnh Thái Bình nói chung.
Trần Tuấn
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân