Sở Tài nguyên và Môi trường triển khai nhiệm vụ năm 2020
Các đại biểu dự hội nghị
Đến dự có đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Tỉnh uỷ viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh; lãnh đạo một số sở, ngành và các huyện, thành phố.
Năm 2019, Sở Tài nguyên và Môi trường đã triển khai thực hiện toàn diện các nhiệm vụ theo chức năng, nhiệm vụ được giao và các nhiệm vụ đột xuất của Bộ Tài nguyên và Môi trường, Tỉnh ủy, UBND tỉnh. Trong đó, nhiều nhiệm vụ đạt kết quả tốt như thực hiện thủ tục hành chính theo phương án “5 tại chỗ”; phê duyệt điều chỉnh quy hoạch sử dụng đất đến năm 2020 và kế hoạch 5 năm kỳ cuối (2016 – 2020) tỉnh Thái Bình; phê duyệt điều chỉnh kế hoạch sử dụng đất cấp huyện; lập phương án đề nghị thẩm định giá đất cụ thể để thực hiện bồi thường hỗ trợ, tái định cư; giá khởi điểm để đấu giá quyền sử dụng đất; tập trung hướng dẫn các địa phương thực hiện tiêu chí số 17 về môi trường trong xây dựng nông thôn mới; đổi mới, nâng cao chất lượng hoạt động thanh tra, kiểm tra, giải quyết đơn thư khiếu nại tố cáo của công dân…
Phát biểu tại hội nghị, đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Tỉnh uỷ viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh đánh giá cao kết quả của ngành Tài nguyên và Môi trường trong năm qua; đồng thời chỉ ra một số tồn tại, khó khăn, vướng mắc ngành cần khắc phục.
Về một số nhiệm vụ trọng tâm thời gian tới, đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh yêu cầu ngành cần tập trung tham mưu tốt công tác quy hoạch, kế hoạch sử dụng đất; chú trọng công tác cải cách hành chính, đặc biệt là lĩnh vực đất đai theo chỉ đạo của Thủ tướng Chính phủ; đẩy nhanh tiến độ xây dựng khu xử lý rác thải tập trung tại các huyện; phối hợp chặt chẽ với các cơ quan, ban ngành đoàn thể các cấp trong thực hiện nhiệm vụ, trong đó rà soát, giải quyết đơn thư, khiếu nại liên quan đến đất đai, tài nguyên môi trường; chủ động tham mưu rà soát, hoàn thiện chính sách, các quy định để tỉnh đề xuất Trung ương nhằm tháo gỡ khó khăn trong quá trình thực hiện nhiệm vụ.
Minh Nguyệt
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân