Kiến Xương: 425 tập thể, cá nhân được khen thưởng trong thực hiện phong trào thi đua yêu nước năm 2019
Thừa ủy quyền của Chủ tịch nước, lãnh đạo huyện Kiến Xương trao Huân chương Lao động hạng Ba cho 1 cá nhân có thành tích xuất sắc trong thực hiện phong trào thi đua yêu nước năm 2020.
Năm 2019, phong trào thi đua yêu nước ở huyện Kiến Xương được triển khai đồng bộ, sâu rộng, huy động cả hệ thống chính trị và các tầng lớp nhân dân hưởng ứng tích cực, góp phần hoàn thành thắng lợi mọi chỉ tiêu, nhiệm vụ đề ra. Nhiều chỉ tiêu chủ yếu về kinh tế - xã hội đạt và vượt so với kế hoạch. Tổng giá trị sản xuất ước đạt 11.104,7 tỷ đồng, tăng 11,2% so với năm 2018. Phong trào xây dựng nông thôn mới được đẩy mạnh. 100% số xã được công nhận xã nông thôn mới, huyện đạt huyện nông thôn mới. Công tác chăm lo, bảo đảm an sinh xã hội, đền ơn đáp nghĩa và giảm nghèo đều đạt được những kết quả hết sức rõ nét. Lĩnh vực văn hóa - xã hội có chuyển biến tích cực. Công tác quốc phòng địa phương được bảo đảm. An ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội được giữ vững. Đời sống vật chất và tinh thần của nhân dân ngày càng được cải thiện...
Lãnh đạo huyện Kiến Xương khen thưởng các tập thể, cá nhân có thành tích.
Năm 2020, huyện Kiến Xương đã đề ra 6 nhiệm vụ trọng tâm trong thực hiện phong trào thi đua yêu nước; trong đó đẩy mạnh thi đua với những nội dung và biện pháp cụ thể, thiết thực gắn với học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh. Phấn đấu hoàn thành mọi mục tiêu phát triển kinh tế - xã hội, quốc phòng - an ninh đã đặt ra trong năm 2020. Tiếp tục đổi mới và nâng cao chất lượng công tác khen thưởng, bảo đảm việc khen thưởng chính xác, công khai, công bằng, chú trọng khen thưởng người trực tiếp lao động, sản xuất.
Nhân dịp này, thừa ủy quyền của Chủ tịch nước, lãnh đạo huyện Kiến Xương đã trao Huân chương Lao động hạng Ba cho 1 cá nhân; 425 tập thể, cá nhân được Huyện ủy, UBND huyện khen thưởng các danh hiệu thi đua.
Tất Đạt
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân