Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam tỉnh chúc tết Tỉnh ủy, HĐND, UBND tỉnh
Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam tỉnh Thái Bình chúc tết, tặng quà Tỉnh ủy.
Audio: 1601_thoia_ban_tri_su_chuc_tet_tinh_uy_mixdown_mp3
Các đồng chí: Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh; Ngô Đông Hải, Ủy viên dự khuyết Trung ương Đảng, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy; Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy; Vũ Mạnh Hiền, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh tiếp đoàn.
Đại diện Phân ban Ni giới tỉnh Thái Bình chúc tết, tặng quà Tỉnh ủy.
Thay mặt Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam tỉnh, Hòa thượng Thích Thanh Dục đã báo cáo với các đồng chí lãnh đạo tỉnh về tình hình hoạt động Phật sự năm 2019; cảm ơn Tỉnh ủy, HĐND, UBND tỉnh đã quan tâm, tạo mọi điều kiện để Phật giáo hoạt động trong những năm qua. Hòa thượng hứa với các đồng chí lãnh đạo tỉnh thời gian tới Ban Trị sự cùng các tăng ni, tín đồ, Phật tử trên địa bàn sẽ tiếp tục nêu cao tinh thần đoàn kết, hòa hợp, thực hiện tốt chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước để góp phần xây dựng tỉnh Thái Bình ngày càng phát triển.
Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam tỉnh Thái Bình chúc tết, tặng quà UBND tỉnh.
Thay mặt Tỉnh ủy, HĐND, UBND tỉnh, các đồng chí: Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh; Ngô Đông Hải, Ủy viên dự khuyết Trung ương Đảng, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy thông tin nhanh đến đoàn những kết quả nổi bật trong phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh những năm qua và khẳng định trong thành tựu chung đó có sự đóng góp tích cực của đồng bào Phật giáo trong tỉnh. Các đồng chí mong muốn, thời gian tới Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam tỉnh tiếp tục tuyên truyền, vận động các tăng ni, tín đồ, Phật tử trong toàn tỉnh chấp hành nghiêm chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước; thực hiện tốt nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh, hưởng ứng tích cực các phong trào thi đua yêu nước; thực hiện tốt công tác an sinh xã hội, giảm nghèo, xây dựng nông thôn mới, tăng cường khối đại đoàn kết toàn dân tộc, giữ vững an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội trên địa bàn tỉnh.
Nguyễn Hình
Ảnh: Thành Tâm
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân