Hưng Hà: Gần 300 tập thể, cá nhân đạt thành tích xuất sắc trong phong trào thi đua
Khen thưởng tập thể, cá nhân đạt thành tích xuất sắc trong phong trào thi đua
Hưởng ứng các phong trào thi đua, năm 2019 huyện Hưng Hà đã lãnh đạo, chỉ đạo sâu sắc các cấp, các ngành, các đơn vị, địa phương, các doanh nghiệp và các tầng lớp nhân dân đẩy mạnh, thực hiện hiệu quả các phong trào thi đua, tạo khí thế thi đua trong lao động, sản xuất, phát triển kinh tế, văn hóa xã hội.
Phong trào thi đua đã góp phần đưa tổng giá trị sản xuất năm 2019 của huyện tăng 12,82% so với cùng kỳ năm 2018. Phong trào thi đua “Dạy tốt - Học tốt”, phong trào “Thực hiện 5 điều Bác Hồ dạy thiếu niên nhi đồng” được duy trì đều đặn, trở thành nền nếp ở các nhà trường. Phong trào “Toàn dân đoàn kết xây dựng đời sống văn hóa” được duy trì và phát triển sâu rộng. Phong trào chung sức xây dựng nông thôn mới xây dựng đô thị văn minh, các phong trào hoạt động văn hóa, văn nghệ, thể dục, thể thao diễn ra sôi nổi rộng khắp. Toàn huyện có 90,5% gia đình đạt danh hiệu “Gia đình văn hóa”; 93,2% khu dân cư đủ điều kiện đề nghị nhận danh hiệu “Khu dân cư văn hóa” năm 2019; 84,8% xã đạt tiêu chuẩn xã đạt chuẩn văn hóa nông thôn mới; 52,1% cơ quan, đơn vị, doanh nghiệp đạt tiêu chuẩn cơ quan, đơn vị, doanh nghiệp văn hóa. Công tác chăm sóc sức khỏe nhân dân, an sinh xã hội được được quan tâm chỉ đạo thực hiện nghiêm túc, kịp thời đúng quy định. Công tác quốc phòng địa phương được quan tâm lãnh đạo chỉ đạo. Phong trào toàn dân phòng chống tội phạm và tệ nạn xã hội được nhân rộng. Công tác cải cách hành chính tiếp tục được đẩy mạnh và đạt kết quả tích cực.
Cũng trong năm 2019, gần 300 tập thể, cá nhân trong huyện có thành tích xuất sắc trong phong trào thi đua đã được tuyên dương khen thưởng.
Mai Thư
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân