Thăm, tặng quà cho nạn nhân chất độc da cam/Điôxin
Các đồng chí lãnh đạo tặng quà Hội Nạn nhân chất độc da cam/Điôxin tỉnh và các nạn nhân bị ảnh hưởng gián tiếp bởi chất độc da cam/Điôxin thuộc Trung tâm Dạy nghề, Hội Nạn nhân Chất độc da cam/Điôxin tỉnh.
Cùng đi có đồng chí Phạm Văn Tuân, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Trưởng Đoàn, Phụ trách Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh.
Trên địa bàn tỉnh hiện có khoảng 24.000 nạn nhân bị ảnh hưởng trực tiếp và gián tiếp bởi CĐDC/Điôxin. Những năm qua, công tác chăm sóc, giúp đỡ nạn nhân CĐDC/Điôxin đã được các cấp hội từ tỉnh tới cơ sở thực hiện hiệu quả thông qua việc đẩy mạnh công tác xã hội hóa, vận động, kêu gọi nguồn lực từ các tổ chức, cá nhân có tấm lòng hảo tâm. Tuy nhiên, cuộc sống của nhiều nạn nhân CĐDC/Điôxin vẫn còn những khó khăn.
Để chia sẻ, động viên các nạn nhân CĐDC/Điôxin, đồng chí Nguyễn Hạnh Phúc, Ủy viên Trung ương Đảng, Ủy viên Ban Thường vụ Quốc hội, Tổng Thư ký Quốc hội, Chủ nhiệm Văn phòng Quốc hội; đồng chí Nguyễn Hồng Diên, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh đã trao tặng những phần quà, đồng thời gửi lời chúc mừng năm mới tới các cán bộ, người lao động của Hội và nạn nhân bị ảnh hưởng gián tiếp bởi CĐDC/Điôxin.
Ghi nhận, biểu dương kết quả chăm sóc, giúp đỡ nạn nhân CĐDC/Điôxin của các cấp hội, đồng chí Tổng Thư ký Quốc hội, Chủ nhiệm Văn phòng Quốc hội và đồng chí Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh mong muốn các nạn nhân CĐDC/Điôxin nỗ lực vượt qua khó khăn, từng bước vươn lên ổn định cuộc sống. Các cấp ủy đảng, chính quyền quan tâm hơn nữa đến công tác chăm sóc; giúp đỡ nạn nhân da cam. Các tổ chức, doanh nghiệp, cá nhân có tấm lòng hảo tâm tiếp tục chung tay, chia sẻ khó khăn về vật chất, động viên về tinh thần để cuộc sống của nạn nhân CĐDC/Điôxin vơi bớt khó khăn.
Như Hoàng
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân