Kiểm tra, chúc tết cán bộ, phóng viên, công nhân viên chức lao động Báo Thái Bình
Đồng chí Nguyễn Quang Hưng, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh tặng quà cán bộ, nhân viên Báo Thái Bình. Ảnh: Thành Tâm
Tại Báo Thái Bình, đồng chí Phó Chủ tịch đã nghe báo cáo nhanh việc thực hiện các nhiệm vụ tuyên truyền của Báo Thái Bình trước, trong và sau Tết Nguyên đán.
Để đáp ứng yêu cầu tuyên truyền dịp Tết, Báo Thái Bình đã xây dựng, tổ chức triển khai kế hoạch tuyên truyền trong dịp Tết Nguyên đán đến toàn thể đội ngũ cán bộ, phóng viên, biên tập viên, nhân viên, người lao động; tổ chức phân công trực tết đảm bảo tuyên truyền các sự kiện của tỉnh trong dịp Tết Nguyên đán nhanh chóng, kịp thời để đáp ứng nhu cầu thông tin ngày càng cao của độc giả. Mặc dù báo in phát hành đến ngày 22/1 (ngày 28 âm lịch), số báo Xuân Canh Tý là báo gộp của những ngày nghỉ tết song Báo Thái Bình vẫn tiếp tục tuyên truyền, phản ánh kịp thời các hoạt động kinh tế, chính trị, văn hóa xã hội của tỉnh trên Báo Thái Bình điện tử.
Lãnh đạo Báo Thái Bình báo cáo tại buổi kiểm tra. Ảnh: Thành Tâm
Đồng chí Nguyễn Quang Hưng, Tỉnh ủy viên, Phó chủ tịch UBND tỉnh tham quan phòng sản xuất chương trình báo điện tử của Báo Thái Bình. Ảnh: Thành Tâm
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh đánh giá cao công tác, vai trò của cơ quan Báo Thái Bình và đội ngũ các nhà báo trong công tác tuyên truyền chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước đến với nhân dân, kịp thời đăng tải các thông tin, sự kiện quan trọng diễn ra trên địa bàn tỉnh. Đồng chí gửi lời chúc năm mới đến đội ngũ cán bộ, phóng viên, biên tập viên, nhân viên, người lao động của Báo Thái Bình bước sang năm mới với quyết tâm mới, thắng lợi mới và bày tỏ mong muốn đội ngũ cán bộ, phóng viên, biên tập viên luôn kiên định lập trường tư tưởng, làm tốt nhiệm vụ chính trị, đề cao trách nhiệm xã hội. Đặc biệt, trong dịp Tết Nguyên đán năm nay, Báo Thái Bình cần tập trung tuyên truyền tới bà con nhân dân về việc nghiêm túc thực hiện Luật Phòng, chống tác hại của rượu, bia; bảo đảm an toàn giao thông và các quy định pháp luật về cấm sử dụng pháo nổ, thả đèn trời… qua đó góp phần để nhân dân vui xuân, đón Tết an toàn.
Tú Anh
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân