Đồng chí Nguyễn Quang Hưng, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh đi kiểm tra và chúc tết một số đơn vị trên địa bàn thành phố Thái Bình
Đồng chí Nguyễn Quang Hưng, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh tặng quà, chúc tết cán bộ, nhân viên Ban Quản lý Bến xe khách Thái Bình.
Tại các nơi đến thăm, đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh ghi nhận và đánh giá cao tinh thần trách nhiệm của các đơn vị trong việc xây dựng kế hoạch, phương án bảo vệ an ninh, an toàn trang thiết bị và tổ chức cho cán bộ, nhân viên thực hiện nhiệm vụ bảo đảm phục vụ Tết Nguyên đán Canh Tý năm 2020 vui tươi, an toàn, lành mạnh và tiết kiệm.
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh đề nghị, Bưu điện tỉnh cần phối hợp với ngành Viễn thông bảo đảm thông tin thông suốt phục vụ tốt nhiệm vụ chính trị của tỉnh và các địa phương cũng như nhu cầu thông tin, liên lạc của người dân.
Đồng chí Nguyễn Quang Hưng, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh tặng quà cán bộ, nhân viên Bưu điện tỉnh.
Viettel Thái Bình cần chủ động bố trí đủ cán bộ, nhân viên và phân công nhiệm vụ trực Tết, bám sát địa bàn, quản lý và vận hành an toàn phương tiện, máy móc, thiết bị, phòng, chống cháy nổ, không để tình trạng tắc nghẽn mạng viễn thông xảy ra trước, trong và sau Tết. Mỗi cán bộ, nhân viên Viettel Thái Bình tiếp tục đoàn kết, thi đua lao động sáng tạo, nâng cao chất lượng dịch vụ để phát triển Viettel Thái Bình ngày càng lớn mạnh.
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh đề nghị Sở Giao thông Vận tải, Ban Quản lý Bến xe khách Thái Bình tập trung tuyên truyền, quán triệt tới cán bộ, nhân viên trong đơn vị, các chủ phương tiện và lái xe chấp hành nghiêm các quy định của pháp luật, vận chuyển đưa đón người dân về quê ăn Tết an toàn.
Đồng chí Nguyễn Quang Hưng, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh kiểm tra công tác bảo đảm an ninh trật tự, phòng chống cháy nổ và chúc Tết cán bộ, nhân viên Viettel Thái Bình.
Ban Quản lý Bến xe khách Thái Bình phối hợp chặt chẽ với các đơn vị chức năng bảo đảm an ninh trật tự, không để xảy ra tình trạng trộm cắp tại bến xe; đấu tranh, phòng, chống buôn lậu, gian lận thương mại, buôn bán, vận chuyển, tàng trữ trái phép chất cấm, trong đó có pháo, đèn trời, chất nổ các loại. Nâng cao ý thức trách nhiệm phục vụ vận tải khách, kiên quyết không để tình trạng ách tắc giao thông, tranh giành khách, tăng giá vé trái pháp luật. Có kế hoạch tăng chuyến, tăng xe, tạo điều kiện tối đa giúp người dân về quê đón Tết cùng gia đình.
Thay mặt Đoàn công tác của Tỉnh ủy, HĐND, UBND tỉnh, đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh đã thăm hỏi, động viên, tặng quà và chúc cán bộ, nhân viên các đơn vị hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ, đón Tết và bước sang năm mới Canh Tý 2020 vui tươi, an toàn và tiết kiệm.
Khắc Duẩn
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân