Đồng chí Trưởng ban Dân vận kiểm tra, chúc tết tại huyện Hưng Hà
Đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy đến thăm, động viên và chúc tết cán bộ cơ quan Huyện ủy Hưng Hà.
Tại cơ quan Huyện ủy Hưng Hà, đồng chí Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy đề nghị Đảng bộ, chính quyền và nhân dân trong huyện tiếp tục làm tốt công tác tuyên truyền, thực hiện nghiêm các quy định pháp luật về quản lý, sử dụng vũ khí, vật liệu nổ, công cụ hỗ trợ, đốt pháo, thả đèn trời. Tăng cường các lực lượng bảo đảm an ninh trật tự, nắm bắt tư tưởng của nhân dân, xử lý kịp thời các hoạt động móc nối, chống phá của các thế lực thù địch, phản động. Tiếp tục làm tốt công tác kiểm soát bệnh tật, vệ sinh an toàn thực phẩm, vệ sinh môi trường, phòng chống cháy nổ. Quan tâm chăm lo đời sống vật chất, chia sẻ, động viên tinh thần các gia đình, đối tượng chính sách, người có công, để nhân dân đón Tết Nguyên đán Canh Tý 2020 vui tươi, an toàn, tiết kiệm. Nhân dịp năm mới, đồng chí chúc Đảng bộ, chính quyền và nhân dân huyện Hưng Hà đón năm mới vui vẻ, hạnh phúc, an khang, thịnh vượng.
* Năm nay, huyện Hưng Hà tổ chức bắn pháo hoa tại khu vực Quảng trường Long Hưng. Ngay từ sớm, đông đảo nhân dân đã tập trung tại khu vực Quảng trường để đón giờ phút giao thừa mừng xuân mới.
Trên tuyến đường trung tâm huyện, cờ hoa rực rỡ. Các địa phương cũng tổ chức nhiều hoạt động văn hoá, văn nghệ “Mừng Đảng, mừng Xuân”. Bên cạnh đó, huyện Hưng Hà chỉ đạo các địa phương quan tâm, đến thăm hỏi và chúc tết các gia đình, đối tượng chính sách trên địa bàn. Trong dịp Tết này, Công an huyện và các địa phương trên địa bàn huyện đều bố trí lực lượng bảo vệ an ninh trật tự, đảm bảo an toàn giao thông góp phần đem đến sự bình yên cho mọi người dân trong dịp Tết cổ truyền của dân tộc.
Mai Thư
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân