Bàn giao gần 100.000 khẩu trang cho ngành Giáo dục và Y tế
Đồng chí Nguyễn Thị Lĩnh, Tỉnh ủy viên, Phó chủ tịch UBND tỉnh phát biểu tại hội nghị. Ảnh: Thành Tâm
Đồng chí Nguyễn Thị Lĩnh, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh đến dự.
Theo cập nhật mới nhất, tính đến đầu giờ sáng ngày 2/2, dịch viêm đường hô hấp cấp do nCoV gây ra đã xuất hiện ở 25 quốc gia và vùng lãnh thổ, khiến hơn 14.500 người nhiễm bệnh, 305 người chết. Tại Việt Nam, ghi nhận 7 trường hợp dương tính với nCoV, trong đó có 4 trường hợp là người Việt Nam và 3 trường hợp là người nước ngoài. Tại Thái Bình có 4 trường hợp nghi nghiễm nCoV, trong đó có 2 trường hợp được xét nghiệm âm tính, đang chờ kết quả xét nghiệm của 2 trường hợp còn lại.
Trước diễn biễn phức tạp của dịch bệnh, UBND tỉnh đã chỉ đạo Công ty Cổ phần Sản xuất hàng thể thao MXP sản xuất khẩu trang để bàn giao miễn phí cho ngành Giáo dục và ngành Y tế. Trong ngày 2/2, Công ty MXP đã bàn giao gần 100.000 khẩu trang cho hai ngành Giáo dục và Y tế. Trong những ngày tới, số lượng khẩu trang sẽ được phát miễn phí tới giáo viên, học sinh phổ thông trên địa bàn tỉnh.
Đại diện Công ty CP Sản xuất hàng thể thao MXP trao khẩu trang cho ngành Giáo dục tỉnh. Ảnh: Thành Tâm
Phát biểu chỉ đạo tại hội nghị, đồng chí Nguyễn Thị Lĩnh, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh ghi nhận sự cố gắng, nỗ lực của tập thể lãnh đạo, công nhân viên Công ty Cổ phần Sản xuất hàng thể thao MXP. Chỉ trong thời gian ngắn, Công ty đã sản xuất được số lượng lớn khẩu trang để bàn giao miễn phí cho cán bộ, giáo viên và học sinh.
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh yêu cầu toàn ngành không chủ quan, lơ là nhưng cũng không gây tâm lý hoang mang, lo lắng trước diễn biến của dịch bệnh; đồng thời đề nghị các nhà trường tăng cường vệ sinh trong nhà trường, đặc biệt đối với những trường tổ chức nuôi ăn bán trú; khi học sinh, giáo viên, nhân viên có biểu hiện sốt, ho thì cần đến ngay cơ sở y tế thăm khám.
Đối với Công ty Cổ phần Sản xuất hàng thể thao MXP, đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh mong muốn Công ty sẽ khẩn trương bàn giao khẩu trang cho Sở Giáo dục và Đào tạo để kịp thời đưa khẩu trang đến học sinh và giáo viên, góp phần phòng, chống dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp do virus Corona gây ra.
Đặng Anh
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân