Khai trương Bệnh viện Lão khoa Phước Hải và Trung tâm Dưỡng lão Phúc Thọ
Đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư Tỉnh ủy tới dự và chúc mừng. Cùng dự có các đồng chí: Vũ Đức Hằng, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Tổ chức Tỉnh ủy; Nguyễn Thị Lĩnh, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh.
Bệnh viện Lão khoa Phước Hải và Trung tâm Dưỡng lão Phúc Thọ được khởi công xây dựng từ năm 2016. Qua 3 năm triển khai, đến nay, dự án đầu tư xây dựng Bệnh viện Lão khoa Phước Hải và Trung tâm Dưỡng lão Phúc Thọ đã hoàn thành giai đoạn 1 với quy mô 11 khoa, phòng, 100 giường bệnh và trên 100 nhân sự. Ngoài các trang thiết bị hiện đại được nhập khẩu từ nước ngoài, Bệnh viện còn có các khu khám, điều trị; nhà dưỡng lão; nhà ăn; nhà sinh hoạt văn hóa... Dự kiến từ năm 2023 trở đi, Bệnh viện sẽ bổ sung thêm 100 giường bệnh, 150 nhân sự theo quy mô 14 khoa và 7 phòng chức năng nhằm đáp ứng nhu cầu về dịch vụ lưu trú, nghỉ dưỡng, khám, chữa bệnh và chăm sóc sức khỏe người cao tuổi.
Đồng chí Nguyễn Thị Lĩnh, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh trao giấy phép hoạt động khám chữa bệnh của Bộ Y tế cho lãnh đạo Bệnh viện.
Phát biểu tại lễ khai trương, đồng chí Nguyễn Thị Lĩnh, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh nhấn mạnh việc đầu tư xây dựng Bệnh viện Lão khoa Phước Hải và Trung tâm Dưỡng lão Phúc Thọ theo hướng hiện đại, chuyên sâu là hết sức cần thiết, tạo cơ hội cho người dân được hưởng các dịch vụ y tế chất lượng cao ngay tại tỉnh.
Ghi nhận sự nỗ lực của Công ty Cổ phần Bệnh viện Phước Hải và các đơn vị liên quan trong việc sớm hoàn thành giai đoạn 1 của dự án, đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh đề nghị Bệnh viện và Trung tâm cần xây dựng quy chế điều hành, hoạt động, phát huy tối đa hiệu quả sử dụng, thực hiện tốt công tác chăm sóc sức khỏe nhân dân đồng thời triển khai xây dựng Bệnh viện giai đoạn 2. Đội ngũ y, bác sĩ, nhân viên của Bệnh viện thực hiện nghiêm túc các quy định của ngành Y tế về chuyên môn, nâng cao y đức trong phục vụ. Bệnh viện tranh thủ sự giúp đỡ, hỗ trợ của ngành Y tế phối hợp với các đơn vị trên địa bàn tỉnh đào tạo, nâng cao trình độ cho cán bộ, y, bác sĩ tiếp cận kỹ thuật mới, chuyên sâu trong khám, điều trị. Sở Y tế, Sở Lao động, Thương binh và Xã hội, các sở, ngành có liên quan quan tâm, tạo điều kiện giúp Bệnh viện Lão khoa và Trung tâm Dưỡng lão ngày càng lớn mạnh, góp phần thực hiện tốt công tác chăm sóc sức khỏe cho nhân dân.
Các đồng chí lãnh đạo tỉnh cắt băng khánh thành Bệnh viện Lão khoa Phước Hải và Trung tâm Dưỡng lão Phúc Thọ.
Hoàng Lanh
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
- Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân
Phạm quang huy - 3 năm trước