Kiểm tra công tác phòng, chống dịch bệnh tại huyện Vũ Thư
Đồng chí Nguyễn Quang Hưng, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh kiểm tra công tác phòng, chống dịch bệnh nCoV gây ra tại chùa Keo, xã Duy Nhất (Vũ Thư).
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh đã đến kiểm tra công tác phòng, chống dịch bệnh nCoV gây ra tại Bệnh viện Đa khoa huyện Vũ Thư, Công ty TNHH Leader Win Shoes, thôn Dũng Thượng, xã Dũng Nghĩa và chùa Keo, xã Duy Nhất.
Theo báo cáo nhanh của Trung tâm Y tế huyện Vũ Thư, hiện có 108 người Trung Quốc làm việc trên địa bàn huyện. Trong đợt nghỉ Tết Nguyên đán vừa qua có 88 người về Trung Quốc và đã trở lại huyện làm việc, đang theo dõi sức khỏe trong 14 ngày; 3 người Trung Quốc không về Trung Quốc; 17 người về Trung Quốc nhưng chưa trở lại làm việc trên địa bàn huyện. Trong số 88 người đang được theo dõi sức khỏe hiện đều có sức khỏe bình thường. Ngoài ra, trên địa bàn huyện còn có 8 người Việt Nam ở nước ngoài về có sức khỏe bình thường.
Đồng chí Nguyễn Quang Hưng, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh kiểm tra công tác phòng, chống dịch bệnh nCoV gây ra tại Bệnh viện Đa khoa huyện Vũ Thư.
Sau khi kiểm tra tình hình thực tế và nghe lãnh đạo huyện Vũ Thư báo cáo tình hình, đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh ghi nhận, đánh giá cao sự tích cực, chủ động trong công tác phòng, chống dịch bệnh do nCoV gây ra của huyện Vũ Thư theo đúng tinh thần chỉ đạo của UBND tỉnh. Trong thời gian tới, đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh yêu cầu huyện Vũ Thư khẩn trương chỉ đạo từng công việc cụ thể tới các cấp, các ngành; thường xuyên kiểm tra, giám sát chặt chẽ việc triển khai thực hiện. Trong đó, phải làm tốt công tác thông tin tuyên truyền về dịch bệnh nCoV và các biện pháp phòng chống dịch bệnh, tránh gây hoang mang, lo lắng cho người dân, đặc biệt là những lao động người Trung Quốc, chủ doanh nghiệp sử dụng lao động người Trung Quốc.
Đồng chí Nguyễn Quang Hưng, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh kiểm tra công tác phòng, chống dịch bệnh do nCoV gây ra tại Công ty TNHH Leader Win Shoes, thôn Dũng Thượng, xã Dũng Nghĩa (Vũ Thư).
Ngoài ra, địa phương cũng cần chú trọng tới những nơi có nhiều du khách thập phương đến như lễ hội, địa điểm buôn bán… Tại những địa điểm này cần khuyến cáo trạm y tế xã phối hợp với các lực lượng chức năng khác có hình thức kiểm soát người ra, vào cụ thể. Đồng thời địa phương khẩn trương rà soát, mua sắm bổ sung thuốc, hóa chất, vật tư, trang thiết bị y tế, phòng hộ bảo đảm đủ cho công tác phòng, chống dịch. Bệnh viện Đa khoa huyện thực hiện nghiêm ngặt về bố trí phòng, khu khám, cách ly, điều trị riêng người bệnh. Các doanh nghiệp trên địa bàn huyện tiếp tục thực hiện nghiêm các biện pháp phòng, chống dịch như trang bị khẩu trang y tế, dung dịch sát khuẩn cho cán bộ, công nhân, người lao động; thường xuyên đo thân nhiệt cho công nhân, người lao động; tổ chức phun hóa chất khử trùng theo hướng dẫn của các cơ quan chuyên môn…
Người dân đeo khẩu trang chờ khám bệnh tại Bệnh viện Đa khoa huyện Vũ Thư.
Phạm Hưng
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân