Kiểm tra công tác phòng, chống dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp do nCoV gây ra
Đồng chí Đàm Văn Vượng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch thường trực HĐND tỉnh đi kiểm tra công tác phòng, chống dịch bệnh tại Công ty TNHH Sản xuất và Thương mại Y dược Sao Mai.
Công ty Cổ phần nước sạch Thái Bình hiện có 10 nhà máy sản xuất nước trên địa bàn tỉnh, cung cấp nước cho gần 90.000 hộ khách hàng. Để đối phó với dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp do nCoV gây ra, ban lãnh đạo công ty đã quán triệt tất cả cán bộ, nhân viên, người lao động trong công ty về sự nguy hiểm của dịch bệnh, các biện pháp phòng, chống; phun diệt trùng khu vực văn phòng và khu vực sản xuất; mua khẩu trang đặt ở phòng bảo vệ để phát cho khách hàng; yêu cầu các nhân viên khi có dấu hiệu cảm cúm phải thông báo cho công ty và không được vào nơi sản xuất…
Sau khi đi kiểm tra thực tế tại công ty, đồng chí Phó Chủ tịch thường trực HĐND tỉnh đề nghị công ty tiếp tục thực hiện nghiêm sự chỉ đạo của trung ương, của tỉnh và ngành chức năng về các biện pháp phòng, chống dịch bệnh; thường xuyên kiểm tra chất lượng nước, lưu trữ đầy đủ thông tin bảo đảm chất lượng nước cung cấp cho người dân.
Đồng chí Đàm Văn Vượng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch thường trực HĐND tỉnh đi kiểm tra công tác phòng, chống dịch bệnh tại Công ty TNHH HNP.
Kiểm tra tại Công ty TNHH Sản xuất và Thương mại Y dược Sao Mai, đồng chí Phó Chủ tịch thường trực HĐND tỉnh ghi nhận công ty đã có nhiều nỗ lực trong công tác phòng, chống dịch bệnh; đề nghị trong thời gian tới bên cạnh việc đẩy mạnh sản xuất các mặt hàng vật tư y tế, công ty tiếp tục tích cực tìm kiếm các nguồn hàng như khẩu trang, nước diệt khuẩn… nhập về để phục vụ nhu cầu nhân dân.
Công nhân Công ty TNHH HNP đeo khẩu trang y tế khi đi làm để phòng, chống dịch bệnh.
Tại Công ty TNHH HNP, đồng chí Phó Chủ tịch thường trực HĐND tỉnh đề nghị công ty tiếp tục thực hiện nghiêm các biện pháp phòng, chống dịch bệnh như: trang bị khẩu trang y tế, dung dịch sát khuẩn cho cán bộ, công nhân, người lao động trong công ty; thường xuyên đo thân nhiệt cho công nhân, người lao động; tổ chức phun hóa chất khử trùng; đồng thời làm tốt công tác tuyên truyền trong cán bộ, công nhân, người lao động về các biện pháp phòng, chống dịch bệnh.
Đào Quyên
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân