Khẩn trương chuẩn bị cho lễ kỷ niệm 130 năm ngày thành lập tỉnh và ngày hội Văn hóa, Thể thao và Du lịch
Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh phát biểu tại cuộc họp.
Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh chủ trì cuộc họp.
Theo dự kiến, số lượng khách mời dự lễ kỷ niệm 130 năm ngày thành lập tỉnh và lễ khai mạc ngày hội Văn hóa, Thể thao và Du lịch là hơn 2.000 đại biểu gồm đại biểu lãnh đạo Đảng, Nhà nước, các bộ, ngành; đại biểu trong và ngoài tỉnh. Đến nay, các hoạt động phục vụ công tác hậu cần, khánh tiết như chuẩn bị sân khấu, trang trí khánh tiết, âm thanh ánh sáng; bố trí nơi ăn nghỉ cho đại biểu; chỉnh trang đường phố, vệ sinh đô thị... đã được các đơn vị lên kế hoạch cụ thể để triển khai thực hiện. Các phương án đảm bảo an toàn lưới điện, đường truyền thông tin liên lạc trong suốt thời gian diễn ra các hoạt động cũng đã được xây dựng chi tiết.
Tại cuộc họp, các đại biểu đã tập trung thảo luận một số vấn đề liên quan đến việc đón tiếp khách mời, cơ sở lưu trú, chỉnh trang đô thị phục vụ các hoạt động lễ kỷ niệm và ngày hội...
Thành viên Tiểu ban Hậu cần, khánh tiết phát biểu tại cuộc họp.
Phát biểu tại cuộc họp, đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh nhấn mạnh lễ kỷ niệm 130 năm ngày thành lập tỉnh và ngày hội Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh là sự kiện có ý nghĩa quan trọng của tỉnh. Đồng chí yêu cầu các thành viên trong Tiểu ban bám sát, khẩn trương thực hiện nhiệm vụ; bổ sung, rà soát, sớm hoàn chỉnh danh sách đại biểu khách mời đồng thời thống nhất phân công lại nhiệm vụ để mỗi thành viên của tiểu ban phải có nhiệm vụ cụ thể.
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh đề nghị Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội, HĐND, UBND tỉnh tham mưu xin ý kiến Thường trực Tỉnh ủy việc phân công nhiệm vụ tổ chức cắt băng khánh thành; nhiệm vụ của Tiểu ban Hậu cần; khu vực đại biểu ăn, nghỉ; trang trí ở các cửa ngõ của tỉnh... Giao cho đoàn thanh niên trưng dụng lực lượng lễ tân, tổ chức tập huấn, phân công nhiệm vụ cho lực lượng này để việc đón tiếp được chu đáo. Hàng tuần, các thành viên trong Tiểu ban phải báo cáo tiến độ các nhiệm vụ được phân công. Các ngành: Y tế, Điện lực, Viễn thông, Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh phải có kế hoạch cụ thể về các vấn đề an toàn vệ sinh thực phẩm, an toàn lưới điện, đường truyền thông tin liên lạc, bắn pháo hoa sao cho công tác hậu cần, khánh tiết được tổ chức chu đáo, trọng thị nhất.
Hoàng Lanh
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân