Khoảng 1000 người sẽ tham gia trình diễn không gian văn hóa đường phố trong dịp kỷ niệm 130 năm ngày thành lập tỉnh
Đồng chí Nguyễn Thị Lĩnh, Tỉnh uỷ viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh chủ trì cuộc họp.
Đó là một trong những nội dung đã được thống nhất tại cuộc họp vào chiều ngày 8/2 của UBND tỉnh nghe Tiểu ban Nội dung báo cáo tiến độ, thống nhất công tác thực hiện các nhiệm vụ được giao. Đồng chí Nguyễn Thị Lĩnh, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh chủ trì cuộc họp.
Theo kế hoạch tổ chức các hoạt động kỷ niệm 130 năm ngày thành lập tỉnh và ngày hội Văn hóa, Thể thao và Du lịch có các hoạt động chính như: lễ khánh thành Tượng đài Bác Hồ với nông dân; lễ kỷ niệm 130 năm ngày thành lập tỉnh và khai mạc ngày hội Văn hóa, Thể thao và Du lịch; trao giải cuộc thi viết về "Người Thái Bình, đất Thái Bình"... Cùng với phần lễ, trong phần hội dự kiến sẽ tổ chức nhiều hoạt động văn hóa, thể thao và du lịch sôi nổi như: Xây dựng không gian văn hóa, du lịch; Trình diễn không gian văn hóa đường phố; Hội thi nấu ăn, hội chợ giao lưu ẩm thực và quảng bá sản phẩm thế mạnh của địa phương; Hội thi bơi trải; Hội thi thả diều; Múa rối nước; Trình diễn nghệ thuật thư pháp... Tiểu ban Nội dung đã hoàn thiện kế hoạch và đang tích cực thực hiện các nhiệm vụ theo kế hoạch đề ra.
Các đại biểu dự cuộc họp.
Sau khi nghe các đại biểu thảo luận, kết luận hội nghị, đồng chí Nguyễn Thị Lĩnh, Tỉnh uỷ viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh hoan nghênh sự nỗ lực, cố gắng của Tiểu ban Nội dung. Đồng chí giao Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch phối hợp UBND Thành phố xây dựng chương trình lễ kỷ niệm vào tối ngày 20/3. Về kế hoạch diễu binh, diễu hành, Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch cần tiếp thu ý kiến đóng góp của các đại biểu và sớm hoàn thiện kế hoạch trình UBND tỉnh phê duyệt. Về hoạt động trình diễn không gian văn hóa đường phố, Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch cần xây dựng kịch bản chi tiết để đảm bảo chương trình diễn ra vào chiều ngày 20/3 tạo không khí vui tươi, phấn khởi trong các tầng lớp nhân dân trong tỉnh cùng du khách khi về dự lễ kỷ niệm 130 năm ngày thành lập tỉnh và tham gia ngày hội Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Thái Bình.
Tú Anh
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân