Chủ động xây dựng kịch bản ứng phó với các tình huống của dịch Covid –19
Đồng chí Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh kiểm tra địa điểm được lựa chọn làm phân khu cách ly dịch bệnh Covid –19 tại Trường Quân sự, Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh.
Audio: 1702_chu_dong_xay_dung_kich_ban_mixdown.mp3
Cùng đi có Thượng tá Nguyễn Thanh Trường, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Giám đốc Công an tỉnh; các đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh; lãnh đạo một số sở, ngành liên quan.
Đoàn đã tới kiểm tra công tác phòng chống dịch tại Trường Quân sự, Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh, địa điểm được lựa chọn làm nơi cách ly khi dịch bệnh xảy ra với 220 giường bệnh, cơ sở vật chất, phân khu cách ly đã được chuẩn bị, bố trí phù hợp, chu đáo. Đồng chí Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh lưu ý Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh và Trường Quân sự tỉnh không được chủ quan, tiếp tục bám sát chỉ đạo của Trung ương, của tỉnh về việc phòng chống dịch bệnh Covid –19. Đơn vị cần phối hợp chặt chẽ với Sở Y tế khảo sát, xây dựng các phương án đối phó với dịch bệnh theo từng cấp độ khác nhau.
Đồng chí Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh kiểm tra trang thiết bị phòng chống dịch bệnh Covid –19 tại Bệnh viện Đa khoa huyện Tiền Hải.
Tại Bệnh viện Đa khoa huyện Thái Thụy và Bệnh viện Đa khoa huyện Tiền Hải, đồng chí Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh đã trực tiếp kiểm tra cơ sở vật chất, trang thiết bị của khu vực cách ly thuộc khoa truyền nhiễm, thăm hỏi, động viên bệnh nhân đang điều trị tại các bệnh viện. Đồng chí đặc biệt lưu ý các bệnh viện cần xây dựng các kịch bản cụ thể, thực hiện diễn tập quy trình tiếp đón, thăm khám bệnh nhân trong diện nghi ngờ mắc bệnh. Tiếp tục đẩy mạnh công tác tuyên truyền, nhắc nhở bệnh nhân, người nhà bệnh nhân đeo khẩu trang, giữ gìn vệ sinh công cộng, nâng cao ý thức tự giác phòng chống dịch bệnh Covid –19 của người dân. Đồng chí cũng yêu cầu các đơn vị làm tốt công tác chuyên môn, tiếp đón ban đầu, chẩn đoán, cách ly, điều trị kịp thời bệnh nhân nhiễm và nghi nhiễm Covid - 19, ứng phó hiệu quả khi dịch xảy ra.
Trịnh Cường
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân