Tỉnh Thái Bình được tặng 60 cây hoa anh đào của Nhật Bản
Đồng chí Nguyễn Hoàng Giang, Tỉnh uỷ viên, Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh tặng quà cho Hội Hữu nghị Nhật Việt tỉnh Miyagi
Đồng chí Nguyễn Hoàng Giang, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch thường trực UBND tỉnh làm trưởng đoàn đón tiếp.
Tại buổi làm việc, đồng chí Nguyễn Hoàng Giang, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch thường trực UBND tỉnh đã thông tin một số nét nổi bật tình hình phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh; giới thiệu một số tiềm năng, lợi thế của tỉnh với Đoàn công tác của Hội Hữu nghị Nhật Việt tỉnh Miyagi …
Những năm qua, tỉnh Thái Bình luôn nỗ lực thu hút đầu tư nước ngoài vào địa bàn, trong đó tỉnh rất mong muốn thu hút các nhà đầu tư đến từ tỉnh Miyagi nói riêng và đến từ Nhật Bản nói chung. Đối với tỉnh Miyagi, tỉnh Thái Bình có mối quan hệ truyền thống hữu nghị tốt đẹp trong những năm qua, cả 2 địa phương đều nỗ lực vun đắp mối quan hệ trở thành 2 tỉnh kết nghĩa.
Đồng chí Phó Chủ tịch thường trực UBND tỉnh đánh giá cao vai trò của Hội Hữu nghị Nhật Việt tỉnh Miyagi trong việc kết nối, thúc đẩy mối quan hệ hai địa phương; mong muốn trong thời gian tới, Thái Bình có thể thu hút thêm nhiều doanh nghiệp của tỉnh Miyagi đầu tư ở các lĩnh vực sản xuất, thương mại, dịch vụ, du lịch, giáo dục trên địa bàn tỉnh.
Đồng chí Phó Chủ tịch thường trực UBND tỉnh cám ơn tình cảm chân thành và món quà quý giá là những cây hoa anh đào, loài cây biểu tượng của đất nước Nhật Bản tặng tỉnh Thái Bình.
Hội Hữu nghị Nhật Việt tỉnh Miyagi tham gia trồng cây cây hoa anh đào tại Quảng trường Thái Bình.
Tại buổi làm việc, đại diện Đoàn công tác của Hội Hữu nghị Nhật Việt tỉnh Miyagi cho biết, những năm qua, Hội Hữu nghị Nhật Việt tỉnh Miyagi là cầu nối thu hút một số đối tác, doanh nghiệp đầu tư tại Thái Bình trong lĩnh vực sản xuất, kinh doanh lúa gạo. Những năm tới, Hội mong muốn tiếp tục nhận được sự đề xuất của tỉnh trong những lĩnh vực cụ thể, đặc biệt lĩnh vực giáo dục để giới thiệu, thu hút các doanh nghiệp của tỉnh Miyagi đầu tư vào địa bàn tỉnh.
Nhân dịp này, Đoàn công tác của Hội Hữu nghị Nhật Việt tỉnh Miyagi trao tặng tỉnh Thái Bình 60 cây hoa anh đào với mong muốn mối quan hệ hữu nghị tốt đẹp giữa tỉnh Miyagi (Nhật Bản) và Thái Bình ngày càng bền chặt.
Ngay sau buổi làm việc tại hội trường, thành viên Đoàn công tác của Hội Hữu nghị Nhật Việt tỉnh Miyagi và các đồng chí lãnh đạo một số sở, ngành của tỉnh đã trực tiếp trồng cây hoa anh đào tại Quảng trường Thái Bình.
Quỳnh Lưu
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân