Khởi động tháng Thanh niên năm 2020
Trao biển hỗ trợ xây dựng sân chơi cho thanh thiếu niên cho các huyện đoàn.
Với chủ đề “Thanh niên Thái Bình tình nguyện, sáng tạo vì cộng đồng”, tháng Thanh niên năm 2020, các cấp bộ đoàn sẽ triển khai thực hiện các hoạt động, công trình, phần việc chào mừng đại hội đảng các cấp nhiệm kỳ 2020 - 2025, kỷ niệm 130 năm ngày thành lập tỉnh; đoàn viên, thanh niên tích cực phát huy sức trẻ, tinh thần xung kích, tình nguyện trên tất cả lĩnh vực của đời sống xã hội để lan tỏa màu áo xanh thanh niên. Tuy nhiên, trước diễn biến phức tạp của dịch bệnh Covid - 19, Ban Thường vụ Tỉnh đoàn đề nghị các cấp bộ đoàn sẽ xây dựng các chương trình hoạt động phù hợp với tình hình thực tế, các cơ sở đoàn, mỗi đoàn viên, thanh niên tìm hiểu từ nhiều kênh thông tin chính thống để tuyên truyền sâu rộng giúp người dân hiểu rõ hơn để phòng, chống dịch bệnh một cách tốt nhất và tổ chức các hoạt động tư vấn sức khỏe, khám chữa bệnh cho nhân dân…
Các đại biểu trồng cây tại xã Nguyên Xá (Đông Hưng)
Tại chương trình, Ban Thường vụ Tỉnh đoàn phối hợp với Đoàn Thanh niên Khối các cơ quan Trung ương, Đoàn Thanh niên Bộ Giáo dục và Đào tạo; Công ty TNHH Medlatec, Thương hiệu sơn Mykolor, Công ty TNHH Kinh doanh xe máy Kường Ngân chi nhánh Thái Bình, Đoàn Khối Doanh nghiệp tỉnh, Đoàn Thanh niên Bệnh viện Đa khoa Lâm Hoa, Chi đoàn Thanh niên Báo Thái Bình đã trao tặng 4 sân chơi cho thanh thiếu niên, hỗ trợ xây dựng 1 ngôi nhà tình nghĩa, tặng miễn phí 2.500 suất xét nghiệm tầm soát ung thư, tặng 8 bộ bệt và labo rửa tay, tặng 3.500 khẩu trang miễn phí cho các huyện, thành đoàn với tổng giá trị 611 triệu đồng.
Đoàn viên thanh niên phát khẩu trang và tờ rơi tuyên truyền phòng, chống dịch bệnh Covid - 19 cho nhân dân.
Cũng tại chương trình, các đại biểu và đoàn viên thanh niên được trao đổi, chia sẻ, hướng dẫn cách phòng, chống dịch Covid – 19
Sau chương trình khởi động, các đại biểu và đoàn viên thanh niên đã tham gia tuyên truyền phòng, chống dịch Covid - 19, phát miễn phí 3.500 khẩu trang tại một số địa phương của huyện Đông Hưng, trồng cây xanh, hoàn thành sân chơi cho thanh thiếu niên tại thôn Thọ Hưng, xã Minh Châu (Đông Hưng).
Đoàn viên thanh niên tham gia hoàn thành sân chơi cho thanh thiếu niên tại thôn Thọ Hưng, xã Minh Châu (Đông Hưng).
Xuân Phương
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân