Kiểm tra công tác phòng, chống dịch Covid-19 tại Quỳnh Phụ
Đồng chí Đàm Văn Vượng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch thường trực HĐND tỉnh kiểm tra khu vực cách ly tập trung tại doanh trại Tiểu đoàn 29, Lữ đoàn 513, Quân khu Ba, xã Quỳnh Hưng (Quỳnh Phụ).
Cùng đi có lãnh đạo một số đơn vị liên quan.
Đến hết ngày 2/3, trên địa bàn huyện Quỳnh Phụ chưa có bệnh nhân mắc Covid-19, có 8 trường hợp nghi ngờ được lấy mẫu xét nghiệm, tất cả đều cho kết quả âm tính. Trên địa bàn huyện có tổng số 167 lao động người nước ngoài, trong đó, 46 người không về nước trong dịp Tết Nguyên đán. Sau Tết Nguyên đán có 121 lao động người nước ngoài mới sang, trong đó có 120 người được theo dõi trên 14 ngày, 1 lao động mới sang ngày 2/3 đang được cách ly tại xã An Hiệp.
Quỳnh Phụ hiện có 61 người địa phương đi lao động, học tập từ nước ngoài trở về và người nước ngoài nhập cảnh vào địa phương đang được theo dõi, cách ly trong thời hạn 14 ngày tại địa phương và các địa điểm cách ly trong và ngoài huyện.
Quỳnh Phụ đã thành lập khu vực cách ly tập trung tại doanh trại Tiểu đoàn 29, Lữ đoàn 513, Quân khu Ba, nằm trên địa phận xã Quỳnh Hưng với 11 phòng (trong đó có 3 phòng cách ly đặc biệt) có khả năng tiếp nhận 60 người.
Sau khi trực tiếp kiểm tra tại UBND xã Quỳnh Hưng và Tiểu đoàn 29, đồng chí Đàm Văn Vượng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch thường trực HĐND tỉnh ghi nhận những nỗ lực cố gắng của huyện Quỳnh Phụ trong công tác phòng chống dịch Covid-19.
Đồng chí Phó Chủ tịch thường trực HĐND tỉnh yêu cầu địa phương cần đẩy mạnh công tác thông tin, tuyên truyền nâng cao nhận thức và sự ủng hộ, phối hợp của các đoàn thể và người dân trong công tác phòng chống dịch Covid-19 tại địa phương. Tập trung bám nắm địa bàn, rà soát, quản lý tốt người nước ngoài nhập cảnh vào địa bàn huyện, người dân địa phương đi lao động, học tập tại nước ngoài, người dân đi từ vùng có dịch trở về, tạo điều kiện cho cơ quan chức năng có các biện pháp theo dõi, cách ly phòng chống dịch.
Đối với một số hộ dân xã Quỳnh Hưng hiện đang canh tác trong khu vực Tiểu đoàn 29, đồng chí Phó Chủ tịch thường trực HĐND tỉnh yêu cầu UBND huyện Quỳnh Phụ và xã Quỳnh Hưng tuyên truyền và đề nghị người dân khẩn trương thu hoạch hoa màu, bảo đảm an ninh trật tự tại khu vực cách ly tập trung.
Trịnh Cường
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân