Đồng chí Nguyễn Hồng Chuyên, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy kiểm tra công tác phòng, chống dịch Covid-19 tại huyện Vũ Thư
Vũ Thư đã thành lập 1 cơ sở cách ly tập trung, sẵn sàng đi vào hoạt động. Trong ảnh: Đồng chí Nguyễn Hồng Chuyên, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy kiểm tra cơ sở vật chất cơ sở cách ly tập trung của huyện Vũ Thư.
Theo báo cáo của Ban chỉ đạo phòng chống dịch Covid-19 huyện Vũ Thư, từ ngày 30/1 – 5/3, trên địa bàn huyện Vũ Thư có 120 người nước ngoài tại huyện. Tổng số người Việt Nam từ nước ngoài về là 285 người. 18 người đi từ vùng dịch trong nước về. Huyện có 7 người nghi nhiễm Covid-19, trong đó 3 người có kết quả âm tính đã xuất viện, 4 người đang được cách ly, theo dõi tại bệnh viện. Toàn huyện có 103 người đang được theo dõi y tế tại nhà và doanh nghiệp; 38 người đang được cách ly tập trung ở trong và ngoài tỉnh. Đến nay, Vũ Thư đã thành lập 1 cơ sở cách ly tập trung, sẵn sàng đi vào hoạt động với 3 phòng cách ly, 42 giường, có đầy đủ cơ sở vật chất, trang thiết bị phục vụ nhu cầu sinh hoạt cho người cách ly.
Phát biểu tại buổi kiểm tra, đồng chí Nguyễn Hồng Chuyên, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy yêu cầu huyện Vũ Thư khẩn trương triển khai 3 nhiệm vụ trọng tâm: công tác truyền thông, phòng dịch xâm nhập và tổ chức cách ly. Theo đó, huyện cần tuyên truyền và yêu cầu người dân bắt buộc phải đeo khẩu trang ở những nơi tập trung đông người, hạn chế tổ chức hoạt động cộng đồng không cần thiết; mỗi xã, thị trấn cần thiết lập số điện thoại đường dây nóng để nhân dân thông tin kịp thời, phát hiện sớm người đi từ vùng dịch, người nước ngoài vào địa bàn. Huyện và mỗi địa phương khẩn trương thành lập đủ cơ sở cách ly bảo đảm yêu cầu của ngành Y tế, tiếp tục bổ sung cơ sở vật chất, sẵn sàng vận hành các cơ sở cách ly khi cần thiết.
Quỳnh Lưu
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân