Kiểm tra công tác phòng chống dịch Covid – 19 tại Hưng Hà
Đồng chí Nguyễn Thị Lĩnh, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh kiểm tra công tác phòng, chống dịch covid - 19 tại huyện Hưng Hà.
Theo báo cáo của huyện Hưng Hà, đến 17 giờ ngày 9/3, toàn huyện Hưng Hà có 301 người nhập cảnh vào địa bàn huyện; số người hiện đang cách ly tại khu tập trung ở Trường Quân sự tỉnh là 7 người; số người từ Hà Nội về là 446 người. Huyện đã hoàn thiện khu cách ly tập trung của huyện tại Trung tâm Bồi dưỡng chính trị huyện với 100 giường với đầy đủ trang thiết bị sinh hoạt cá nhân, phòng ăn, khu vệ sinh…
Kiểm tra tại khu cách ly tập trung của huyện và xã Đoan Hùng, đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh ghi nhận những nỗ lực, cố gắng của địa phương, đơn vị trong công tác phòng, chống dịch Covid - 19. Đồng chí đề nghị huyện Hưng Hà tiếp tục thực hiện đồng bộ, nghiêm túc các chỉ đạo của tỉnh và cơ quan chuyên môn, theo dõi kỹ, báo cáo đầy đủ các diễn biến về dịch trên địa bàn. Làm tốt công tác bám nắm, có các biện pháp chủ động theo dõi, cách ly phòng chống dịch. Tăng cường công tác tiêu độc khử trùng, tuyên truyền nhân dân thực hiện nghiêm các biện pháp vệ sinh cá nhân, hạn chế các sự kiện cộng đồng tập trung đông người để góp phần phòng, chống dịch.
Đẩy mạnh công tác tuyên truyền trên các phương tiện truyền thông để nâng cao nhận thức và sự hợp tác của nhân dân với cơ quan chức năng. Tăng cường biện pháp giám sát chặt chẽ những trường hợp đi về từ vùng dịch hoặc tiếp xúc với người nghi nhiễm bệnh. Chuẩn bị sẵn sàng mọi phương án xử lý bao vây, dập dịch khi có ca bệnh dương tính trên địa bàn.
Mai Thư
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân