Triển khai công tác tuyên truyền kỷ niệm 65 năm ngày thương binh liệt sĩ
Ảnh: Thành Tâm
Tại buổi gặp mặt, đồng chí Nguyễn Văn Điều, Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Lao động – TBXH đã thông tin về các hoạt động sẽ được tổ chức nhằm tri ân các anh hùng liệt sĩ, các gia đình, đối tượng chính sách, người có công với cách mạng. Ngoài việc tổ chức đưa đoàn đại biểu người có công tiêu biểu của tỉnh thăm Thủ đô Hà Nội, viếng Lăng Chủ tịch Hồ Chí Minh, gặp mặt lãnh đạo Đảng, Nhà nước, thăm, viếng Nghĩa trang liệt sĩ quốc gia Trường Sơn và Nghĩa trang liệt sĩ Đường 9 (tỉnh Quảng Trị), theo kế hoạch, tỉnh sẽ tổ chức lễ kỷ niệm 65 năm ngày thương binh liệt sĩ và biểu dương người có công tiêu biểu, lễ dâng hương tưởng niệm và thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ tại Nghĩa trang liệt sĩ huyện Đông Hưng và các nghĩa trang liệt sĩ trong toàn tỉnh; tổ chức các đoàn đi thăm và tặng quà gia đình chính sách, người có công ở các huyện, thành phố. Dịp này các đồng chí lãnh đạo tỉnh đã đến dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại các nghĩa trang liệt sĩ quốc gia ở hai tỉnh Quang Trị và Điện Biên.
Phát biểu tại buổi gặp mặt, đồng chí Cao Thị Hải -Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh, Trưởng ban chỉ đạo Hoạt động kỷ niệm 65 năm ngày thương binh liệt sĩ tỉnh đề nghị các cơ quan thông tấn, báo chí của T.Ư và địa phương đẩy mạnh tuyên truyền về chủ trương, chính sách của Đảng, Nhà nước đối với người có công; kết quả thực hiện các chế độ và phong trào “Đền ơn đáp nghĩa” ở các địa phương, đơn vị trong tỉnh; biểu dương các xã, phường, thị trấn làm tốt công tác chăm sóc thương binh, bệnh, binh, gia đình liệt sĩ, người có công với cách mạng, những tấm gương thương binh, bệnh binh, gia đình chính sách phát huy truyền thống cách mạng, vượt khó vươn lên trở thành những gia đình văn hóa, gia đình tiêu biểu. Đồng chí yêu cầu Sở Lao động – TBXH (cơ quan thường trực của Ban chỉ đạo Hoạt động kỷ niệm 65 năm ngày thương binh liệt sĩ tỉnh) tăng cường phối hợp với các cơ quan thông tấn, báo chí làm tốt công tác tuyên truyền để các hoạt động kỷ niệm 65 năm ngày thương binh liệt sĩ trên địa bàn tỉnh diễn ra thành công tốt đẹp.
Minh Sơn
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Thông báo kết quả kiểm tra việc lãnh đạo, chỉ đạo và tổ chức thực hiện Kết luận số 21-KL/TW tại huyện Hưng Hà
- Phong trào Thi đua Quyết thắng - động lực giúp lực lượng vũ trang Quân khu 3 hoàn thành tốt nhiệm vụ
- Thẩm định hồ sơ Đề án sắp xếp đơn vị hành chính cấp xã trên địa bàn tỉnh Thái Bình giai đoạn 2023 - 2025
- Thăm, tặng quà Bà mẹ Việt Nam anh hùng và các gia đình chính sách
- Cần tăng tốc, bứt phá trong triển khai các dự án quan trọng quốc gia, trọng điểm ngành giao thông vận tải
- Tiếp tục quan tâm lãnh đạo, chỉ đạo công tác xây dựng đội ngũ cán bộ nữ
- Chủ động ứng phó, hạn chế thấp nhất thiệt hại do lũ gây ra
- Tổng kết 15 năm thực hiện cuộc vận động “Người Việt Nam ưu tiên dùng hàng Việt Nam”
- Khảo sát việc thực hiện chính sách pháp luật về phòng cháy, chữa cháy
- Đề xuất thành lập Hội đồng lúa gạo quốc gia