120 tập thể, cá nhân huyện Quỳnh Phụ được khen thưởng trong phong trào thi đua năm 2019
Thừa ủy quyền của Thủ tướng Chính phủ, lãnh đạo huyện Quỳnh Phụ trao Bằng khen của Thủ tướng Chính phủ cho cá nhân có thành tích xuất sắc trong phong trào thi đua yêu nước.
Năm 2019, Huyện ủy, HĐND, UBND huyện Quỳnh Phụ đã tập trung lãnh đạo, chỉ đạo cán bộ, đảng viên, các tầng lớp nhân dân thực hiện toàn diện các nhiệm vụ trọng tâm phát triển kinh tế - xã hội. Địa phương đã cơ bản hoàn thành giải phóng mặt bằng phục vụ dự án Khu công nghiệp Thaco Thái Bình. 5 xã còn lại được UBND tỉnh công nhận xã nông thôn mới, huyện hoàn thành các tiêu chí và được Thủ tướng Chính phủ quyết định công nhận huyện đạt chuẩn nông thôn mới năm 2019, được Chủ tịch nước tặng thưởng Huân chương Lao động hạng Ba.
Qua một năm phấn đấu thực hiện các phong trào thi đua đã phát huy được sức mạnh tổng hợp của hệ thống chính trị và nhân dân trong huyện, thu được nhiều kết quả tích cực. Kinh tế địa phương phát triển, văn hóa xã hội có nhiều tiến bộ, quốc phòng được củng cố tăng cường, an ninh chính trị được giữ vững, trật tự an toàn xã hội được bảo đảm, đời sống của nhân dân không ngừng được cải thiện và nâng lên, bộ mặt nông thôn có nhiều đổi mới.
Năm 2020, huyện Quỳnh Phụ tiếp tục đổi mới, nâng cao chất lượng công tác thi đua, khen thưởng, cụ thể hóa nội dung, tiêu chí thi đua phù hợp với nhiệm vụ của ngành và địa phương, đẩy mạnh công tác tuyên truyền, biểu dương gương người tốt, việc tốt, các mô hình tiêu biểu.
Tại hội nghị, thừa ủy quyền của Thủ tướng Chính phủ, lãnh đạo huyện Quỳnh Phụ đã trao bằng khen của Thủ tướng Chính phủ cho 1 cá nhân. 119 tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc trong thực hiện các phong trào thi đua năm 2019 được biểu dương, khen thưởng.
Cũng tại hội nghị, UBND huyện đã phát động phong trào thi đua yêu nước và ký giao ước thi đua năm 2020.
Trịnh Cường
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồng chí Nguyễn Đức Cảnh và các anh hùng liệt sĩ