Tỉnh Thái Bình được tặng 60 cây hoa anh đào của Nhật Bản
Đồng chí Nguyễn Hoàng Giang, Tỉnh uỷ viên, Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh tặng quà cho Hội Hữu nghị Nhật Việt tỉnh Miyagi
Đồng chí Nguyễn Hoàng Giang, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch thường trực UBND tỉnh làm trưởng đoàn đón tiếp.
Tại buổi làm việc, đồng chí Nguyễn Hoàng Giang, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch thường trực UBND tỉnh đã thông tin một số nét nổi bật tình hình phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh; giới thiệu một số tiềm năng, lợi thế của tỉnh với Đoàn công tác của Hội Hữu nghị Nhật Việt tỉnh Miyagi …
Những năm qua, tỉnh Thái Bình luôn nỗ lực thu hút đầu tư nước ngoài vào địa bàn, trong đó tỉnh rất mong muốn thu hút các nhà đầu tư đến từ tỉnh Miyagi nói riêng và đến từ Nhật Bản nói chung. Đối với tỉnh Miyagi, tỉnh Thái Bình có mối quan hệ truyền thống hữu nghị tốt đẹp trong những năm qua, cả 2 địa phương đều nỗ lực vun đắp mối quan hệ trở thành 2 tỉnh kết nghĩa.
Đồng chí Phó Chủ tịch thường trực UBND tỉnh đánh giá cao vai trò của Hội Hữu nghị Nhật Việt tỉnh Miyagi trong việc kết nối, thúc đẩy mối quan hệ hai địa phương; mong muốn trong thời gian tới, Thái Bình có thể thu hút thêm nhiều doanh nghiệp của tỉnh Miyagi đầu tư ở các lĩnh vực sản xuất, thương mại, dịch vụ, du lịch, giáo dục trên địa bàn tỉnh.
Đồng chí Phó Chủ tịch thường trực UBND tỉnh cám ơn tình cảm chân thành và món quà quý giá là những cây hoa anh đào, loài cây biểu tượng của đất nước Nhật Bản tặng tỉnh Thái Bình.
Hội Hữu nghị Nhật Việt tỉnh Miyagi tham gia trồng cây cây hoa anh đào tại Quảng trường Thái Bình.
Tại buổi làm việc, đại diện Đoàn công tác của Hội Hữu nghị Nhật Việt tỉnh Miyagi cho biết, những năm qua, Hội Hữu nghị Nhật Việt tỉnh Miyagi là cầu nối thu hút một số đối tác, doanh nghiệp đầu tư tại Thái Bình trong lĩnh vực sản xuất, kinh doanh lúa gạo. Những năm tới, Hội mong muốn tiếp tục nhận được sự đề xuất của tỉnh trong những lĩnh vực cụ thể, đặc biệt lĩnh vực giáo dục để giới thiệu, thu hút các doanh nghiệp của tỉnh Miyagi đầu tư vào địa bàn tỉnh.
Nhân dịp này, Đoàn công tác của Hội Hữu nghị Nhật Việt tỉnh Miyagi trao tặng tỉnh Thái Bình 60 cây hoa anh đào với mong muốn mối quan hệ hữu nghị tốt đẹp giữa tỉnh Miyagi (Nhật Bản) và Thái Bình ngày càng bền chặt.
Ngay sau buổi làm việc tại hội trường, thành viên Đoàn công tác của Hội Hữu nghị Nhật Việt tỉnh Miyagi và các đồng chí lãnh đạo một số sở, ngành của tỉnh đã trực tiếp trồng cây hoa anh đào tại Quảng trường Thái Bình.
Quỳnh Lưu
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Thái Bình thực hiện cấm biển từ 9 giờ ngày 22/7
- Công điện khẩn số 04 của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang