Hội nghị trực tuyến triển khai nhiệm vụ công tác tăng cường phòng, chống dịch Covid - 19
Đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư Tỉnh ủy dự hội nghị tại điểm cầu Thái Bình.
Audio: hoi_nghi_truc_tuyen_1003_tien_dat_mixdown.mp3
Đồng chí Trần Thanh Mẫn, Bí thư Trung ương Đảng, Chủ tịch Ủy ban Trung ương MTTQ Việt Nam chủ trì hội nghị. Đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư Tỉnh ủy dự hội nghị tại điểm cầu Thái Bình.
Thời gian qua, Ủy ban Trung ương MTTQ Việt Nam, các tổ chức thành viên đã triển khai thực hiện nghiêm túc các nhiệm vụ phòng, chống dịch Covid - 19. MTTQ và các tổ chức đoàn thể ở các địa phương tăng cường tuyên truyền nâng cao nhận thức cho đoàn viên, hội viên và nhân dân về mức độ nguy hiểm của dịch và thực hiện nghiêm biện pháp phòng, chống; tăng cường giám sát công tác phòng, chống dịch bằng các hình thức thích hợp; duy trì chế độ thường trực 24/24 giờ; phối hợp giám sát các cơ sở kinh doanh có hành vi đầu cơ, găm hàng, tăng giá khẩu trang và thiết bị y tế; tổ chức nắm bắt tình hình dư luận xã hội để tham mưu với cấp ủy, chính quyền tháo gỡ khó khăn trong công tác phòng, chống dịch Covid - 19.
Tại hội nghị, đại diện Ủy ban Trung ương MTTQ Việt Nam báo cáo nhanh kết quả MTTQ các cấp tham gia phòng, chống dịch Covid – 19; đại diện Bộ Y tế thông tin về tình hình dịch bệnh trong nước và quốc tế; những kiến nghị, đề xuất của Bộ Y tế đối với MTTQ các cấp trong công tác phối hợp phòng, chống dịch Covid - 19.
Phát biểu tại hội nghị, đồng chí Trần Thanh Mẫn, Bí thư Trung ương Đảng, Chủ tịch Ủy ban Trung ương MTTQ Việt Nam ghi nhận những đóng góp, nỗ lực của MTTQ các cấp và các tổ chức thành viên trong công tác phòng, chống dịch Covid – 19 thời gian qua. Đồng chí Chủ tịch Ủy ban Trung ương MTTQ Việt Nam đề nghị MTTQ các cấp và các tổ chức thành viên tiếp tục đẩy mạnh tuyên truyền để nâng cao nhận thức cho người dân về dịch Covid – 19, chú trọng tuyên truyền ở vùng sâu, vùng xa, vùng nông thôn. Thực hiện nghiêm chỉ đạo của Trung ương, hướng dẫn của ngành Y tế về các biện pháp phòng, chống dịch, vận động toàn dân tham gia chống dịch với tinh thần “Chống dịch như chống giặc”. Các tổ chức thành viên tăng cường tuyên truyền, vận động cán bộ, đoàn viên, hội viên hoàn thành khai báo y tế trong thời gian sớm nhất; kịp thời đấu tranh với những thông tin không đúng sự thật trên mạng xã hội, từ đó giúp người dân ổn định tư tưởng, bảo đảm tốt các hoạt động sản xuất kinh doanh và ổn định đời sống cho nhân dân.
Tiến Đạt
Tin cùng chuyên mục
- Nâng cao hiệu quả thực hiện nhiệm vụ cải cách hành chính 15.07.2024 | 14:28 PM
- Đổi mới sáng tạo ở báo Đảng: Dám nghĩ, dám làm, sẽ có đột phá 21.06.2024 | 11:20 AM
- Lữ đoàn 679, Vùng 1 Hải quân: Đón nhận Huân chương Bảo vệ Tổ quốc hạng Nhất 07.06.2024 | 18:53 PM
- Đồng chí Trần Thanh Mẫn được bầu làm Chủ tịch Quốc hội 20.05.2024 | 16:33 PM
- Thông báo Hội nghị lần thứ chín Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XIII 18.05.2024 | 18:33 PM
- Kỳ họp bất thường lần thứ 7, Quốc hội khóa XV sẽ diễn ra vào chiều 2/5 01.05.2024 | 13:48 PM
- Phó Thủ tướng Chính phủ Trần Hồng Hà dự Hội nghị công bố quy hoạch tỉnh Lai Châu thời kỳ 2021-2030, tầm nhìn đến năm 2050 23.01.2024 | 14:20 PM
- Giải pháp tăng cường công tác tuyên truyền chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước đối với tăng ni, Phật tử đáp ứng yêu cầu thời kỳ phát triển mới 07.01.2024 | 17:30 PM
- Doanh nghiệp đồng hành xây dựng làng văn hóa kiểu mẫu 21.10.2023 | 16:02 PM
- Chủ tịch nước Võ Văn Thưởng dự Lễ hội Thành Tuyên 24.09.2023 | 13:53 PM
Xem tin theo ngày
-
Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Thái Bình thực hiện cấm biển từ 9 giờ ngày 22/7
- Công điện khẩn số 04 của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang