Tổng kết phong trào thi đua quyết thắng năm 2012 Bộ đội biên phòng các tỉnh đồng bằng Bắc Trung bộ
Đồng chí Phạm Văn Sinh, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh phát biểu chào mừng Hội nghị
Đến dự có đại biểu Bộ tư lệnh Bộ đội biên phòng, đồng chí Phạm Văn Sinh, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh, lãnh đạo Bộ chỉ huy Bộ đội biên phòng các tỉnh, thành phố: Hà Tĩnh, Nghệ An, Thanh Hóa, Ninh Bình, Nam Định, Thái Bình, Hải Phòng.
Năm 2012, công tác thi đua khen thưởng và phong trào thi đua quyết thắng của Cụm thi đua số 2 – Bộ đội biên phòng các tỉnh đồng bằng Bắc Trung Bộ được triển khai tích cực, toàn diện và đạt hiệu quả cao, tạo động lực làm chuyển biến mạnh mẽ các mặt công tác, đặc biệt là trong việc thực hiện các nhiệm vụ chính trị trọng tâm. Nổi bật là đã đổi mới cách thức tổ chức thực hiện phong trào thi đua, gắn phong trào thi đua quyết thắng với đẩy mạnh thực hiện việc học tập và làm theo tấm gương đạo đức Hồ Chí Minh và lời dạy của Bác đối với bộ đội biên phòng cũng như Cuộc vận động “Phát huy truyền thống, giữ vững kỷ cương, sống có tình thương, đề cao trách nhiệm” và phong trào thi đua “Bộ đội biên phòng chung sức xây dựng nông thôn mới”.
Các đơn vị trong Cụm đã khắc phục mọi khó khăn, thực hiện thắng lợi các mục tiêu, chỉ tiêu thi đua, nhất là nhiệm vụ bảo vệ chủ quyền, an ninh biên giới, công tác huấn luyện, sẵn sàng chiến đấu, cứu hộ, cứu nạn, tham gia phát triển kinh tế, văn hóa – xã hội ở khu vực biên giới. Trong năm, toàn Cụm có 1 tập thể được tặng danh hiệu Đơn vị Anh hùng LLVTND, hàng chục tập thể, cá nhân được tặng thưởng Huân chương Lao động, Bằng khen của Thủ tướng Chính phủ, Bộ Quốc phòng và các ban, bộ, ngành T.Ư, UBND các tỉnh, thành phố…
Các đại biểu dự Hội nghị đã thảo luận, làm rõ hơn kết quả đạt được, những mặt còn tồn tại, đồng thời đề ra 6 nhiệm vụ trọng tâm trong năm 2013, tập trung vào công tác xây dựng Đảng trong sạch, vững mạnh, đơn vị vững mạnh toàn diện, tăng cường công tác giáo dục chính trị, tư tưởng cho cán bộ, chiến sĩ, đột phá vào các khâu rèn luyện kỷ luật, xây dựng nền nếp chính quy, nắm và quản lý chắc tình hình địa bàn, đối tượng, quản lý, bảo vệ vững chắc chủ quyền, an ninh biên giới, biển, đảo của Tổ quốc, xây dựng thế trận biên phòng toàn dân vững mạnh.
Tin, ảnh: Minh Sơn
Tin cùng chuyên mục
- Thái Thụy: Triển khai nhiệm vụ, bồi dưỡng khung diễn tập phòng thủ dân sự ứng phó bão mạnh, siêu bão năm 2024 28.06.2024 | 15:20 PM
- Bảo đảm an toàn kỳ thi tuyển sinh vào lớp 10 THPT năm học 2024 – 2025 06.06.2024 | 16:20 PM
- Hội nghị trực tuyến triển khai nhiệm vụ PCTT và TKCN năm 2024 10.05.2024 | 16:02 PM
- 12.000 người hợp luyện diễu binh trên đường phố Điện Biên 28.04.2024 | 15:37 PM
- Tiếp tục xây dựng nền biên phòng toàn dân ngày càng vững chắc 12.01.2024 | 19:39 PM
- Tiễn đoàn công tác đi thăm, chúc tết quân và dân huyện đảo Trường Sa 03.01.2024 | 17:39 PM
- Kiểm tra công tác giáo dục quốc phòng và an ninh tại huyện Đông Hưng 24.11.2023 | 15:33 PM
- Thái Thụy: Tuyên truyền kỹ năng phòng cháy chữa cháy và thoát nạn cho học sinh 07.10.2023 | 19:10 PM
- Bệnh viện Nhi Thái Bình tổ chức ngày hội toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc năm 2023 08.08.2023 | 21:10 PM
- Khánh thành trụ sở Công an xã Đông Mỹ 27.07.2023 | 18:15 PM
Xem tin theo ngày
-
Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồng chí Nguyễn Đức Cảnh và các anh hùng liệt sĩ