Kiểm tra công tác bảo đảm an ninh trật tự, phòng chống cháy nổ, vệ sinh an toàn thực phẩm
Đồng chí Lại Văn Hoàn, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh kiểm tra công tác phòng chống cháy nổ, vệ sinh an toàn thực phẩm tại Công ty Bánh kẹo đặc sản Thiên Đức.
Thời gian qua, tình hình an ninh trật tự, trật tự an toàn xã hội trên địa bàn huyện Đông Hưng cơ bản được bảo đảm ổn định, không để xảy ra các vụ việc đột xuất, bất ngờ. Thực hiện đợt cao điểm tấn công, trấn áp các loại tội phạm bảo đảm an ninh trật tự, bảo vệ an toàn Đại hội đại biểu toàn quốc lần thứ XIII của Đảng và tết Nguyên đán Tân Sửu 2021, từ ngày 15/12/2020 – 27/1/2021, Công an huyện đã điều tra, khám phá 23/25 vụ phạm pháp hình sự, tệ nạn xã hội; bắt, xử lý 36 đối tượng; triệt xóa 1 ổ nhóm đánh bạc; bắt, khởi tố 6 vụ, 6 đối tượng tàng trữ trái phép chất ma túy; khởi tố 1 vụ, 1 bị can phạm tội kinh tế; xử lý hành chính 5 vụ, 5 đối tượng vi phạm về môi trường…
Qua kiểm tra thực tế tại Công ty Bánh kẹo đặc sản Thiên Đức ở xã Nguyên Xá, UBND xã Nguyên Xá và nghe lãnh đạo huyện báo cáo tình hình, đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh ghi nhận, đánh giá cao công tác chỉ đạo, triển khai thực hiện bảo đảm an ninh trật tự, phòng chống cháy nổ, vệ sinh an toàn thực phẩm trên địa bàn huyện.
Thời gian tới, đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh yêu cầu huyện Đông Hưng chủ động xây dựng phương án phòng, chống ùn tắc, tai nạn giao thông trên quốc lộ 10 đoạn qua địa bàn huyện. Tiếp tục làm tốt công tác tuyên truyền để người dân trên địa bàn huyện hiểu đúng Nghị định số 137/2020/NĐ-CP. Kiên quyết không để nhân dân không biết, không hiểu, hiểu không đúng dẫn đến vi phạm Nghị định số 137 của Chính phủ về quản lý, sử dụng pháo. Huy động các lực lượng tăng cường kiểm tra, đôn đốc, xử lý vi phạm trật tự an toàn giao thông trên các tuyến đường, đặc biệt là quốc lộ 10 và quốc lộ 39 đoạn qua địa bàn huyện. Bên cạnh đó, huyện Đông Hưng tiếp tục duy trì các đoàn kiểm tra vệ sinh an toàn thực phẩm tại các cơ sở sản xuất, kinh doanh, chế biến thực phẩm trên địa bàn huyện.
Phạm Hưng
Tin cùng chuyên mục
- Thái Thụy: Triển khai nhiệm vụ, bồi dưỡng khung diễn tập phòng thủ dân sự ứng phó bão mạnh, siêu bão năm 2024 28.06.2024 | 15:20 PM
- Bảo đảm an toàn kỳ thi tuyển sinh vào lớp 10 THPT năm học 2024 – 2025 06.06.2024 | 16:20 PM
- Hội nghị trực tuyến triển khai nhiệm vụ PCTT và TKCN năm 2024 10.05.2024 | 16:02 PM
- 12.000 người hợp luyện diễu binh trên đường phố Điện Biên 28.04.2024 | 15:37 PM
- Tiếp tục xây dựng nền biên phòng toàn dân ngày càng vững chắc 12.01.2024 | 19:39 PM
- Tiễn đoàn công tác đi thăm, chúc tết quân và dân huyện đảo Trường Sa 03.01.2024 | 17:39 PM
- Kiểm tra công tác giáo dục quốc phòng và an ninh tại huyện Đông Hưng 24.11.2023 | 15:33 PM
- Thái Thụy: Tuyên truyền kỹ năng phòng cháy chữa cháy và thoát nạn cho học sinh 07.10.2023 | 19:10 PM
- Bệnh viện Nhi Thái Bình tổ chức ngày hội toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc năm 2023 08.08.2023 | 21:10 PM
- Khánh thành trụ sở Công an xã Đông Mỹ 27.07.2023 | 18:15 PM
Xem tin theo ngày
-
Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồng chí Nguyễn Đức Cảnh và các anh hùng liệt sĩ