Ký kết kế hoạch thực hiện công tác phối hợp giữa Công an tỉnh và Ngân hàng Nhà nước Chi nhánh tỉnh
Lãnh đạo Công an tỉnh và NHNN Chi nhánh tỉnh ký kết kế hoạch phối hợp giữa hai đơn vị.
Phát biểu tại hội nghị, Thượng tá Trần Văn Phúc, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Giám đốc Công an tỉnh khẳng định: Mặc dù thời gian qua tình hình an ninh chính trị cơ bản ổn định, trật tự an toàn xã hội được bảo đảm nhưng vẫn còn tiềm ẩn nhiều nguy cơ phức tạp. Chính vì thế để công tác phối hợp giữa Công an và NHNN Chi nhánh tỉnh đạt hiệu quả cao, đồng chí lưu ý các phòng nghiệp vụ của Công an tỉnh và công an các huyện, thành phố căn cứ vào chức năng, nhiệm vụ, hướng dẫn của Bộ Công an và Công an tỉnh để chủ động nắm chắc tình hình, kịp thời báo cáo những vấn đề nổi cộm về an ninh trật tự đặc biệt là an ninh tiền tệ trên cơ sở đó có giải pháp phòng ngừa nhằm giảm thiểu thiệt hại gây ra; bảo đảm tuyệt đối an toàn kho quỹ, quá trình vận chuyển các chuyến hàng đặc biệt, vận chuyển tiền tệ và phòng, chống cháy nổ; thường xuyên rút kinh nghiệm và các phương thức, thủ đoạn của tội phạm trong quá trình đấu tranh xử lý các vụ việc trên cơ sở đó kịp thời cảnh báo để các tổ chức tín dụng trên địa bàn biết và phòng ngừa.
Đồng chí Giám đốc Công an tỉnh cũng yêu cầu NHNN Chi nhánh tỉnh và các tổ chức tín dụng trên địa bàn quan tâm lãnh đạo, chỉ đạo cán bộ, công chức, người lao động phối hợp chặt chẽ với lực lượng công an trong thực thi nhiệm vụ, bảo đảm các yêu cầu đề ra.
Đại diện lãnh đạo NHNN Chi nhánh tỉnh trân trọng cảm ơn sự hỗ trợ kịp thời của ngành công an đối với sự phát triển của ngành ngân hàng đặc biệt trong công tác tuyên truyền, phổ biến pháp luật và xây dựng phong trào toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc; bảo đảm an ninh chính trị, an ninh trật tự, an ninh tiền tệ, đấu tranh phòng, chống tội phạm trong lĩnh vực tài chính ngân hàng; công tác phòng, chống tiền giả, rửa tiền, phòng cháy chữa cháy, thu hồi nợ xấu... Đồng chí bày tỏ mong muốn thời gian tới, Công an tỉnh tiếp tục quan tâm lãnh đạo, chỉ đạo các phòng chức năng và công an các huyện, thành phố phối hợp thực hiện tốt các nội dung đã ký kết, góp phần bảo đảm an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội, an ninh tiền tệ và hoạt động ngân hàng, từ đó đóng góp tích cực vào phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh.
Minh Hương
Tin cùng chuyên mục
- Thái Thụy: Triển khai nhiệm vụ, bồi dưỡng khung diễn tập phòng thủ dân sự ứng phó bão mạnh, siêu bão năm 2024 28.06.2024 | 15:20 PM
- Bảo đảm an toàn kỳ thi tuyển sinh vào lớp 10 THPT năm học 2024 – 2025 06.06.2024 | 16:20 PM
- Hội nghị trực tuyến triển khai nhiệm vụ PCTT và TKCN năm 2024 10.05.2024 | 16:02 PM
- 12.000 người hợp luyện diễu binh trên đường phố Điện Biên 28.04.2024 | 15:37 PM
- Tiếp tục xây dựng nền biên phòng toàn dân ngày càng vững chắc 12.01.2024 | 19:39 PM
- Tiễn đoàn công tác đi thăm, chúc tết quân và dân huyện đảo Trường Sa 03.01.2024 | 17:39 PM
- Kiểm tra công tác giáo dục quốc phòng và an ninh tại huyện Đông Hưng 24.11.2023 | 15:33 PM
- Thái Thụy: Tuyên truyền kỹ năng phòng cháy chữa cháy và thoát nạn cho học sinh 07.10.2023 | 19:10 PM
- Bệnh viện Nhi Thái Bình tổ chức ngày hội toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc năm 2023 08.08.2023 | 21:10 PM
- Khánh thành trụ sở Công an xã Đông Mỹ 27.07.2023 | 18:15 PM
Xem tin theo ngày
-
Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồng chí Nguyễn Đức Cảnh và các anh hùng liệt sĩ