Lực lượng vũ trang huyện Hưng Hà Ðẩy mạnh việc học tập và làm theo tấm gương đạo đức Hồ Chí Minh
Tân binh huyện Hưng Hà tại Lễ giao nhận quân. Ảnh: Ngọc Linh
Thực hiện Chỉ thị số 03 của Bộ Chính trị về tiếp tục đẩy mạnh việc học tập và làm theo tấm gương đạo đức Hồ Chí Minh, Đảng ủy, Ban chỉ huy Quân sự huyện đã triển khai đúng, đủ nội dung, thời gian quy định. Bộ phận giúp việc tham mưu cho Đảng ủy đã đẩy mạnh hoạt động tuyên truyền về tư tưởng, tấm gương đạo đức Hồ Chí Minh. Công tác tuyên truyền bảo đảm cả bề rộng và chiều sâu, được duy trì thường xuyên và tập trung nhân các ngày lễ, ngày kỷ niệm lớn.
Cùng với việc làm tốt công tác tuyên truyền, giáo dục, xây dựng chuẩn mực đạo đức sát với chức trách, nhiệm vụ của từng cán bộ, đảng viên, Đảng ủy Quân sự huyện yêu cầu các chi bộ, từng cán bộ, đảng viên chuyển mạnh từ “học tập” sang “làm theo” tấm gương đạo đức Hồ Chí Minh bằng những việc làm cụ thể, thiết thực hằng ngày. Trong quá trình thực hiện, Đảng ủy luôn kết hợp chặt chẽ với các nội dung của phong trào thi đua quyết thắng, nhiệm vụ xây dựng Đảng bộ trong sạch, vững mạnh, đơn vị vững mạnh toàn diện và phong trào “Quân đội chung sức xây dựng nông thôn mới”. Nêu cao tinh thần đấu tranh phê bình và tự phê bình, kiên quyết đấu tranh với các biểu hiện tiêu cực, sai trái, thiếu trách nhiệm trong xây dựng cơ quan, đơn vị. Thực hiện tốt công tác cán bộ và chính sách hậu phương quân đội, xây dựng một nhà tình nghĩa và nhận phụng dưỡng suốt đời 1 Bà mẹ Việt
Đặc biệt, Đảng ủy Quân sự huyện đã tập trung chỉ đạo các vấn đề trọng tâm là cải cách hành chính quân sự, giải quyết những vấn đề bức xúc, nổi cộm như chấp hành nền nếp chính quy, rèn luyện kỷ luật và bảo đảm an toàn giao thông, củng cố nơi ăn ở, sinh hoạt, cảnh quan đơn vị và nâng cao chất lượng công tác chuyên môn. Duy trì nền nếp công tác kiểm tra, giám sát, đặc biệt là kiểm tra các chi bộ, trên cơ sở đó các tổ chức đảng, người chỉ huy, hội đồng quân nhân có biện pháp tổ chức thực hiện cụ thể gắn với giải quyết công việc thường xuyên của đơn vị, góp phần nâng cao ý thức chấp hành kỷ luật, lễ tiết, tác phong của quân nhân có chuyển biến tích cực. Học tập và làm theo tấm gương đạo đức Hồ Chí Minh, cán bộ, đảng viên Ban chỉ huy Quân sự huyện Hưng Hà thực hiện nói đi đôi với làm, nhận thức đi đôi với hành động, lấy hiệu quả công việc làm thước đo; gắn việc học tập và làm theo tấm gương đạo đức Hồ Chí Minh với việc thực hiện Nghị quyết Trung ương 4 (Khóa XI) "Một số vấn đề cấp bách về xây dựng Đảng hiện nay", xây dựng Đảng bộ Quân sự huyện trong sạch vững mạnh, đơn vị vững mạnh toàn diện.
Thượng tá Nguyễn Văn Hải, Chính trị viên Ban chỉ huy Quân sự huyện Hưng Hà cho biết: Đảng ủy, Ban chỉ huy Quân sự huyện luôn chú trọng việc kiểm tra, đôn đốc, nắm bắt tình hình, tìm hiểu những vấn đề phát sinh, báo cáo kịp thời và đề xuất biện pháp giải quyết. Bên cạnh đó chủ động xây dựng kế hoạch kiểm tra, giám sát trong quá trình thực hiện việc học tập và làm theo tấm gương đạo đức Hồ Chí Minh ở các cấp ủy, chi bộ và đảng viên.
Trước yêu cầu ngày càng cao của nhiệm vụ quân sự - quốc phòng địa phương, Đảng ủy Quân sự huyện Hưng Hà sẽ tiếp tục lãnh đạo, chỉ đạo, đưa việc “làm theo” tấm gương đạo đức Hồ Chí Minh của lực lượng vũ trang huyện đi vào chiều sâu, trở thành việc làm thường xuyên của mỗi đơn vị, từng cán bộ, đảng viên, thiết thực góp phần xây dựng Đảng bộ, cơ quan Quân sự huyện trong sạch vững mạnh toàn diện.
Thiệu Quỳnh
Tin cùng chuyên mục
- Thái Thụy: Triển khai nhiệm vụ, bồi dưỡng khung diễn tập phòng thủ dân sự ứng phó bão mạnh, siêu bão năm 2024 28.06.2024 | 15:20 PM
- Bảo đảm an toàn kỳ thi tuyển sinh vào lớp 10 THPT năm học 2024 – 2025 06.06.2024 | 16:20 PM
- Hội nghị trực tuyến triển khai nhiệm vụ PCTT và TKCN năm 2024 10.05.2024 | 16:02 PM
- 12.000 người hợp luyện diễu binh trên đường phố Điện Biên 28.04.2024 | 15:37 PM
- Tiếp tục xây dựng nền biên phòng toàn dân ngày càng vững chắc 12.01.2024 | 19:39 PM
- Tiễn đoàn công tác đi thăm, chúc tết quân và dân huyện đảo Trường Sa 03.01.2024 | 17:39 PM
- Kiểm tra công tác giáo dục quốc phòng và an ninh tại huyện Đông Hưng 24.11.2023 | 15:33 PM
- Thái Thụy: Tuyên truyền kỹ năng phòng cháy chữa cháy và thoát nạn cho học sinh 07.10.2023 | 19:10 PM
- Bệnh viện Nhi Thái Bình tổ chức ngày hội toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc năm 2023 08.08.2023 | 21:10 PM
- Khánh thành trụ sở Công an xã Đông Mỹ 27.07.2023 | 18:15 PM
Xem tin theo ngày
-
Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồng chí Nguyễn Đức Cảnh và các anh hùng liệt sĩ