Đông Hưng: Khen thưởng trên 100 tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc trong bảo đảm an ninh trật tự
Các tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc được Công an tỉnh khen thưởng.
Năm 2023, Công an huyện Đông Hưng đã triển khai đồng bộ, quyết liệt các kế hoạch, chuyên đề công tác quản lý nhà nước về ANTT đem lại hiệu quả thiết thực, góp phần giữ vững ANTT, tạo môi trường thuận lợi phục vụ thực hiện thắng lợi nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội của địa phương. Trong năm, Công an huyện đã bắt giữ, xử lý 3 vụ tàng trữ vũ khí, thu hồi 7 khẩu súng tự chế, 3,3 kg pháo thành phẩm; xử lý trên 1.800 trường hợp vi phạm trật tự ATGT, tạm giữ 987 phương tiện, phạt gần 5,8 tỷ đồng. Hiện nay, toàn huyện duy trì 201 mô hình tự quản ANTT, 409 mô hình tổ liên gia an toàn phòng cháy chữa cháy, 3 mô hình tái hòa nhập cộng đồng, 37 mô hình cổng trường an toàn, 237 tổ hòa giải. Thông qua các mô hình đã phát hiện và hòa giải thành công trên 85% số vụ việc, mâu thuẫn ở cơ sở, góp phần phòng ngừa, hạn chế nguyên nhân, điều kiện vi phạm pháp luật.
Thời gian tới, huyện Đông Hưng tập trung triển khai có hiệu quả đợt cao điểm thực hiện Luật số 14 về quản lý, sử dụng vũ khí, vật liệu nổ và công cụ hỗ trợ, Nghị định 137 của Chính phủ về quản lý, sử dụng pháo, bảo đảm ANTT dịp tết Nguyên đán Giáp Thìn năm 2024; làm tốt công tác bảo đảm trật tự ATGT, phân luồng giao thông thông suốt. Tăng cường kiểm tra, hướng dẫn, chấn chỉnh việc chấp hành pháp luật về an toàn phòng cháy, chữa cháy; sẵn sàng phương án tổ chức chữa cháy, cứu nạn cứu hộ khi có các tình huống xảy ra. Giải quyết nhanh các tình huống liên quan đến an ninh nông thôn, an ninh tôn giáo để nhân dân đón tết cổ truyền an toàn.
Tại hội nghị, trên 100 tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc trong thực hiện phong trào “Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc”, các chuyên đề bảo đảm ANTT được Công an tỉnh và UBND huyện khen thưởng.
Lãnh đạo huyện Đông Hưng tặng giấy khen cho các tập thể có thành tích xuất sắc trong phong trào “Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc”.Lãnh đạo huyện Đông Hưng tặng giấy khen cho các tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc thực hiện các chuyên đề an ninh trật tự.
Thu Hiền
Tin cùng chuyên mục
- Thái Thụy: Triển khai nhiệm vụ, bồi dưỡng khung diễn tập phòng thủ dân sự ứng phó bão mạnh, siêu bão năm 2024 28.06.2024 | 15:20 PM
- Bảo đảm an toàn kỳ thi tuyển sinh vào lớp 10 THPT năm học 2024 – 2025 06.06.2024 | 16:20 PM
- Hội nghị trực tuyến triển khai nhiệm vụ PCTT và TKCN năm 2024 10.05.2024 | 16:02 PM
- 12.000 người hợp luyện diễu binh trên đường phố Điện Biên 28.04.2024 | 15:37 PM
- Tiếp tục xây dựng nền biên phòng toàn dân ngày càng vững chắc 12.01.2024 | 19:39 PM
- Tiễn đoàn công tác đi thăm, chúc tết quân và dân huyện đảo Trường Sa 03.01.2024 | 17:39 PM
- Kiểm tra công tác giáo dục quốc phòng và an ninh tại huyện Đông Hưng 24.11.2023 | 15:33 PM
- Thái Thụy: Tuyên truyền kỹ năng phòng cháy chữa cháy và thoát nạn cho học sinh 07.10.2023 | 19:10 PM
- Bệnh viện Nhi Thái Bình tổ chức ngày hội toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc năm 2023 08.08.2023 | 21:10 PM
- Khánh thành trụ sở Công an xã Đông Mỹ 27.07.2023 | 18:15 PM
Xem tin theo ngày
-
Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồng chí Nguyễn Đức Cảnh và các anh hùng liệt sĩ