Quỳnh Phụ tổ chức ngày hội toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc
Trung tướng Phạm Thế Tùng, Thứ trưởng Bộ Công an tặng quà nhân dân xã An Thái (Quỳnh Phụ).
Tới dự có các đồng chí: Trung tướng Phạm Thế Tùng, Thứ trưởng Bộ Công an; Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch thường trực HĐND tỉnh; các đồng chí Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy; đại diện lãnh đạo các sở, ban, ngành của tỉnh.
Thời gian qua, phong trào toàn dân bảo vệ ANTQ trên địa bàn tỉnh và huyện Quỳnh Phụ luôn được đổi mới, sáng tạo, thực hiện hiệu quả, thu hút đông đảo các tầng lớp nhân dân tham gia. Qua phong trào đã phát huy vai trò của MTTQ và các tổ chức thành viên, các cán bộ lão thành, chức sắc tôn giáo, người có uy tín trong cộng đồng dân cư… tham gia xây dựng Đảng, chính quyền các cấp, xây dựng thế trận lòng dân vững mạnh. Hàng năm, 100% các xã, thị trấn, khu dân cư và trên 70% cơ quan, doanh nghiệp, trường học, 100% họ giáo, chùa đăng ký xây dựng đơn vị văn hóa, họ giáo, chùa cảnh “4 gương mẫu”. Toàn huyện đang duy trì hoạt động của gần 400 mô hình tự quản về an ninh trật tự (ANTT), nhiều mô hình hoạt động hiệu quả.
Phát biểu tại ngày hội, đồng chí Thứ trưởng Bộ Công an đánh giá cao những kết quả xây dựng phong trào toàn dân bảo vệ ANTQ của tỉnh Thái Bình nói chung, huyện Quỳnh Phụ nói riêng. Đồng chí đề nghị huyện Quỳnh Phụ tiếp tục triển khai kịp thời, có hiệu quả các chỉ đạo của trung ương và tỉnh về xây dựng phong trào và ngày hội toàn dân bảo vệ ANTQ, đưa phong trào ngày càng đi vào chiều sâu, thiết thực, hiệu quả, hướng về cơ sở, có sức lan tỏa mạnh mẽ với những cách làm hay, sáng tạo. Lực lượng Công an Thái Bình tiếp tục nêu cao tinh thần trách nhiệm, nỗ lực phấn đấu hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ công tác công an, huy động sức mạnh tổng hợp của cả hệ thống chính trị và toàn dân để bảo đảm ANTT ở cơ sở, bảo vệ cuộc sống bình yên cho nhân dân.
Trung tướng Phạm Thế Tùng, Thứ trưởng Bộ Công an trao kỷ niệm chương và bằng khen của Bộ Công an cho các cá nhân đạt thành tích trong xây dựng phong trào toàn dân bảo vệ ANTQ.Đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch thường trực HĐND tỉnh trao bằng khen của UBND tỉnh cho các cá nhân đạt thành tích trong xây dựng phong trào toàn dân bảo vệ ANTQ.
Đại tá Trần Văn Phúc, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Giám đốc Công an tỉnh tặng quà động viên mô hình tự quản an ninh trật tự xã An Thái (Quỳnh Phụ).
Tại ngày hội đã ra mắt mô hình tự quản “Thắp sáng niềm tin” giúp đỡ người chấp hành xong hình phạt tù tái hòa nhập cộng đồng; 31 tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc trong phong trào toàn dân bảo vệ ANTQ của huyện Quỳnh Phụ được các cấp, ngành khen thưởng.
Trung tướng Phạm Thế Tùng, Thứ trưởng Bộ Công an thăm, tặng quà Mẹ Việt Nam anh hùng Lê Thị Gái, xã Quỳnh Hồng (Quỳnh Phụ).
Trước đó, Trung tướng Phạm Thế Tùng, Thứ trưởng Bộ Công an cùng đoàn công tác và các đồng chí lãnh đạo tỉnh đã tới thăm, tặng quà mẹ Việt Nam anh hùng Lê Thị Gái, xã Quỳnh Hồng; tham quan hoạt động văn nghệ, thể thao, các gian hàng trưng bày, giới thiệu sản phẩm OCOP của địa phương.
Trịnh Cường - Anh Dân
Tin cùng chuyên mục
- Thái Thụy: Triển khai nhiệm vụ, bồi dưỡng khung diễn tập phòng thủ dân sự ứng phó bão mạnh, siêu bão năm 2024 28.06.2024 | 15:20 PM
- Bảo đảm an toàn kỳ thi tuyển sinh vào lớp 10 THPT năm học 2024 – 2025 06.06.2024 | 16:20 PM
- Hội nghị trực tuyến triển khai nhiệm vụ PCTT và TKCN năm 2024 10.05.2024 | 16:02 PM
- 12.000 người hợp luyện diễu binh trên đường phố Điện Biên 28.04.2024 | 15:37 PM
- Tiếp tục xây dựng nền biên phòng toàn dân ngày càng vững chắc 12.01.2024 | 19:39 PM
- Tiễn đoàn công tác đi thăm, chúc tết quân và dân huyện đảo Trường Sa 03.01.2024 | 17:39 PM
- Kiểm tra công tác giáo dục quốc phòng và an ninh tại huyện Đông Hưng 24.11.2023 | 15:33 PM
- Thái Thụy: Tuyên truyền kỹ năng phòng cháy chữa cháy và thoát nạn cho học sinh 07.10.2023 | 19:10 PM
- Bệnh viện Nhi Thái Bình tổ chức ngày hội toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc năm 2023 08.08.2023 | 21:10 PM
- Khánh thành trụ sở Công an xã Đông Mỹ 27.07.2023 | 18:15 PM
Xem tin theo ngày
-
Thông báo kết quả kiểm tra việc lãnh đạo, chỉ đạo và tổ chức thực hiện Kết luận số 21-KL/TW tại huyện Hưng Hà
- Phong trào Thi đua Quyết thắng - động lực giúp lực lượng vũ trang Quân khu 3 hoàn thành tốt nhiệm vụ
- Thẩm định hồ sơ Đề án sắp xếp đơn vị hành chính cấp xã trên địa bàn tỉnh Thái Bình giai đoạn 2023 - 2025
- Thăm, tặng quà Bà mẹ Việt Nam anh hùng và các gia đình chính sách
- Cần tăng tốc, bứt phá trong triển khai các dự án quan trọng quốc gia, trọng điểm ngành giao thông vận tải
- Tiếp tục quan tâm lãnh đạo, chỉ đạo công tác xây dựng đội ngũ cán bộ nữ
- Chủ động ứng phó, hạn chế thấp nhất thiệt hại do lũ gây ra
- Tổng kết 15 năm thực hiện cuộc vận động “Người Việt Nam ưu tiên dùng hàng Việt Nam”
- Khảo sát việc thực hiện chính sách pháp luật về phòng cháy, chữa cháy
- Đề xuất thành lập Hội đồng lúa gạo quốc gia