Tiền Hải Sơ kết 5 năm Ngày Biên phòng toàn dân
Đồng chí Hoàng Văn Túy, Phó Chủ tịch UBND huyện Tiền Hải trao Giấy khen cho các tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc trong công tác bảo vệ chủ quyền, an ninh biên giới biển.
Qua 5 năm tiếp tục triển khai thực hiện Quyết định 16 của Hội đồng Bộ trưởng (nay là Chính phủ) về thực hiện Ngày Biên phòng toàn dân, dưới sự chỉ đạo thường xuyên, trực tiếp của Tỉnh ủy, HĐND, UBND tỉnh, Bộ chỉ huy Bộ đội Biên phòng, sự phối hợp của các ban, ngành, đoàn thể trong tỉnh, việc duy trì thực hiện Ngày Biên phòng toàn dân hàng năm trên địa bàn huyện được đẩy mạnh.
Nhận thức của cấp ủy, chính quyền và nhân dân trong huyện, nhân dân khu vực biên phòng về vấn đề chủ quyền lãnh thổ, về nhiệm vụ củng cố, xây dựng tuyến biên phòng biển được nâng lên; các nội dung thực hiện Ngày Biên phòng toàn dân đã được các cấp ủy, chính quyền địa phương đưa vào nghị quyết lãnh đạo hàng năm. Sự phối hợp giữa các lực lượng, ban, ngành, cấp ủy, chính quyền địa phương trong tuyên truyền và tổ chức thực hiện nhiệm vụ bảo vệ vững chắc chủ quyền an ninh biên giới vùng biển ngày càng gắn bó. Việc thực hiện nhiệm vụ phát triển kinh tế, văn hóa, xã hội, củng cố an ninh - quốc phòng trên địa bàn các xã biên phòng đạt được nhiều kết quả: giá trị sản xuất, tốc độ phát triển kinh tế hàng năm tăng cao, đời sống nhân dân được cải thiện, nhiều công trình phúc lợi được xây dựng, tình hình an ninh nông thôn, an ninh biên giới biển được bảo đảm và giữ vững…
Tại hội nghị, các đại biểu đã tham luận tập trung làm rõ kết quả đạt được, đồng thời đưa ra các biện pháp nhằm tiếp tục thực hiện hiệu quả các nội dung của Ngày Biên phòng toàn dân. UBND huyện đã trao Giấy khen cho 3 tập thể và 7 cá nhân có thành tích xuất sắc trong công tác bảo vệ chủ quyền, an ninh biên giới biển.
Đào Quyên
Tin cùng chuyên mục
- Thái Thụy: Triển khai nhiệm vụ, bồi dưỡng khung diễn tập phòng thủ dân sự ứng phó bão mạnh, siêu bão năm 2024 28.06.2024 | 15:20 PM
- Bảo đảm an toàn kỳ thi tuyển sinh vào lớp 10 THPT năm học 2024 – 2025 06.06.2024 | 16:20 PM
- Hội nghị trực tuyến triển khai nhiệm vụ PCTT và TKCN năm 2024 10.05.2024 | 16:02 PM
- 12.000 người hợp luyện diễu binh trên đường phố Điện Biên 28.04.2024 | 15:37 PM
- Tiếp tục xây dựng nền biên phòng toàn dân ngày càng vững chắc 12.01.2024 | 19:39 PM
- Tiễn đoàn công tác đi thăm, chúc tết quân và dân huyện đảo Trường Sa 03.01.2024 | 17:39 PM
- Kiểm tra công tác giáo dục quốc phòng và an ninh tại huyện Đông Hưng 24.11.2023 | 15:33 PM
- Thái Thụy: Tuyên truyền kỹ năng phòng cháy chữa cháy và thoát nạn cho học sinh 07.10.2023 | 19:10 PM
- Bệnh viện Nhi Thái Bình tổ chức ngày hội toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc năm 2023 08.08.2023 | 21:10 PM
- Khánh thành trụ sở Công an xã Đông Mỹ 27.07.2023 | 18:15 PM
Xem tin theo ngày
-
Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồng chí Nguyễn Đức Cảnh và các anh hùng liệt sĩ