Ban An toàn giao thông tỉnh Triển khai kế hoạch nhiệm vụ tháng 4 năm 2014
Ðồng chí Phạm Văn Sinh, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh, Trưởng Ban An toàn giao thông tỉnh dự và chủ trì hội nghị.
Theo báo cáo của Ban ATGT tỉnh, từ ngày 16/2 đến ngày 15/3/2014, trên địa bàn tỉnh xảy ra 5 vụ tai nạn giao thông đường bộ nghiêm trọng, làm chết 3 người và bị thương 2 người. So với cùng kỳ năm 2013, số vụ không tăng, không giảm; số người chết giảm 2 người (- 40%); số người bị thương không tăng, không giảm. Trong tháng 3, trên địa bàn tỉnh không có vụ tai nạn giao thông đường thủy nào xảy ra.
Bên cạnh việc đẩy mạnh công tác tuyên truyền, nâng cao ý thức cho người tham gia giao thông, lực lượng Cảnh sát giao thông đã xử lý 3.171 trường hợp vi phạm, tạm giữ 235 phương tiện, tước 234 giấy phép lái xe các loại. Tổng số tiền xử phạt vi phạm hành chính gần 2 tỷ đồng.
Trong tháng 4 năm 2014, Ban ATGT tỉnh sẽ tiếp tục đẩy mạnh công tác tuyên truyền, nâng cao ý thức cho người tham gia giao thông. Sở Giao thông Vận tải triển khai làm mẫu gờ giảm tốc tại các huyện, mỗi huyện 3 điểm bằng vật liệu Cacboncor. Duy trì hoạt động của Trạm Kiểm tra tải trọng xe đường bộ theo kế hoạch phối hợp liên ngành. Thực hiện đổi giấy phép lái xe bằng vật liệu PET theo quy định của Bộ Giao thông vận tải.
Lực lượng Công an tỉnh tập trung tối đa lực lượng, phương tiện, tăng cường tuần tra, kiểm soát lưu động trên các tuyến đường, nhất là những địa bàn, địa điểm phức tạp tiềm ẩn nguy cơ xảy ra tai nạn giao thông. Tập trung kiểm tra, kiểm soát chặt chẽ, xử lý mạnh đối với vi phạm của xe ôtô chở khách, môtô, xe máy bảo đảm trật tự ATGT trong dịp nghỉ lễ 30/4 và 1/5.
Phát biểu kết luận hội nghị, đồng chí Phạm Văn Sinh, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh, Trưởng Ban An toàn giao thông tỉnh đã biểu dương các ngành, đơn vị, huyện, thành phố có nhiều biện pháp góp phần giảm thiểu tai nạn giao thông trên địa bàn. Đồng chí cũng nghiêm khắc phê bình một số địa phương còn để tình trạng tai nạn giao thông xảy ra tăng so với tháng trước.
Ðể giảm thiểu các vụ tai nạn giao thông trong thời gian tới, đồng chí yêu cầu Ban ATGT tỉnh cần đổi mới, nâng cao hiệu quả công tác tuyên truyền bằng nhiều hình thức khác nhau để cho người dân hiểu và chấp hành nghiêm chỉnh Luật Giao thông đường bộ.
Trong thời gian tới, các đơn vị cần rà soát và tu sửa kịp thời các công trình giao thông đã xuống cấp. Xây dựng kế hoạch chi tiết về việc lắp đặt biển báo, xây dựng gờ giảm tốc tại các tuyến đường giao thông nông thôn.
Phạm Hưng
Tin cùng chuyên mục
- Thái Thụy: Triển khai nhiệm vụ, bồi dưỡng khung diễn tập phòng thủ dân sự ứng phó bão mạnh, siêu bão năm 2024 28.06.2024 | 15:20 PM
- Bảo đảm an toàn kỳ thi tuyển sinh vào lớp 10 THPT năm học 2024 – 2025 06.06.2024 | 16:20 PM
- Hội nghị trực tuyến triển khai nhiệm vụ PCTT và TKCN năm 2024 10.05.2024 | 16:02 PM
- 12.000 người hợp luyện diễu binh trên đường phố Điện Biên 28.04.2024 | 15:37 PM
- Tiếp tục xây dựng nền biên phòng toàn dân ngày càng vững chắc 12.01.2024 | 19:39 PM
- Tiễn đoàn công tác đi thăm, chúc tết quân và dân huyện đảo Trường Sa 03.01.2024 | 17:39 PM
- Kiểm tra công tác giáo dục quốc phòng và an ninh tại huyện Đông Hưng 24.11.2023 | 15:33 PM
- Thái Thụy: Tuyên truyền kỹ năng phòng cháy chữa cháy và thoát nạn cho học sinh 07.10.2023 | 19:10 PM
- Bệnh viện Nhi Thái Bình tổ chức ngày hội toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc năm 2023 08.08.2023 | 21:10 PM
- Khánh thành trụ sở Công an xã Đông Mỹ 27.07.2023 | 18:15 PM
Xem tin theo ngày
-
Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồng chí Nguyễn Đức Cảnh và các anh hùng liệt sĩ