Ban An toàn giao thông tỉnh Triển khai nhiệm vụ thời gian tới
Đồng chí Phạm Văn Sinh, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh, Trưởng Ban ATGT tỉnh chủ trì cuộc họp.
Từ ngày 16/3 đến ngày 15/4, trên địa bàn tỉnh đã xảy ra 8 vụ tai nạn giao thông đường bộ nghiêm trọng, làm chết 6 người và bị thương 3 người. So với cùng kỳ năm 2013, tai nạn giao thông đã giảm 6 vụ (-42,9%), giảm 7 người chết (-53,8%). Nguyên nhân của các vụ tai nạn chủ yếu là do người tham gia đi không đúng phần đường, vi phạm về tốc độ, thiếu chú ý quan sát khi sang đường...
Ngoài ra, trên địa bàn tỉnh còn xảy ra 19 vụ va chạm giao thông, làm bị thương 19 người, thiệt hại về tài sản khoảng 21 triệu đồng. Giao thông đường thủy không có vụ tai nạn nào xảy ra.
Tháng 4 vừa qua, lực lượng Cảnh sát giao thông (Công an tỉnh) đã tăng cường tuần tra, kiểm soát, xử lý 5.150 trường hợp vi phạm về trật tự ATGT (trong đó có 687 xe ô tô và 3.463 xe mô tô), các lực lượng chức năng đã tiến hành lập biên bản, tạm giữ 397 phương tiện, tước 325 giấy phép lái xe các loại. Phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực trật tự ATGT nộp ngân sách Nhà nước hơn 3 tỷ đồng.
Phát biểu chỉ đạo tại cuộc họp, đồng chí Phạm Văn Sinh, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh, Trưởng ban ATGT tỉnh yêu cầu các địa phương, đơn vị cần tiếp tục đẩy mạnh công tác tuyên truyền, nâng cao ý thức cho người tham gia giao thông.
Ðồng chí Chủ tịch UBND tỉnh yêu cầu các huyện, thành phố khẩn trương tiến hành tổng kiểm tra tất cả các cây cầu trên địa bàn tỉnh, trong trường hợp phát hiện cầu yếu cần tiến hành cắm biển báo hiệu hạn chế tải trọng tại hai bên đầu cầu. Ngành Giao thông vận tải cần xây dựng kế hoạch, sẵn sàng chuẩn bị các phương tiện, cơ sở vật chất, bảo đảm ATGT mùa mưa bão. Các huyện, thành phố đẩy nhanh tiến độ kiểm tra hệ thống các cầu, cống, bến khách ngang sông, các phương tiện thủy để bảo đảm nhu cầu đi lại cho nhân dân trong mùa mưa bão năm 2014.
Phạm Hưng
Tin cùng chuyên mục
- Thái Thụy: Triển khai nhiệm vụ, bồi dưỡng khung diễn tập phòng thủ dân sự ứng phó bão mạnh, siêu bão năm 2024 28.06.2024 | 15:20 PM
- Bảo đảm an toàn kỳ thi tuyển sinh vào lớp 10 THPT năm học 2024 – 2025 06.06.2024 | 16:20 PM
- Hội nghị trực tuyến triển khai nhiệm vụ PCTT và TKCN năm 2024 10.05.2024 | 16:02 PM
- 12.000 người hợp luyện diễu binh trên đường phố Điện Biên 28.04.2024 | 15:37 PM
- Tiếp tục xây dựng nền biên phòng toàn dân ngày càng vững chắc 12.01.2024 | 19:39 PM
- Tiễn đoàn công tác đi thăm, chúc tết quân và dân huyện đảo Trường Sa 03.01.2024 | 17:39 PM
- Kiểm tra công tác giáo dục quốc phòng và an ninh tại huyện Đông Hưng 24.11.2023 | 15:33 PM
- Thái Thụy: Tuyên truyền kỹ năng phòng cháy chữa cháy và thoát nạn cho học sinh 07.10.2023 | 19:10 PM
- Bệnh viện Nhi Thái Bình tổ chức ngày hội toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc năm 2023 08.08.2023 | 21:10 PM
- Khánh thành trụ sở Công an xã Đông Mỹ 27.07.2023 | 18:15 PM
Xem tin theo ngày
-
Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ