Ban An toàn giao thông tỉnh triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm
Đồng chí Phạm Văn Sinh, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh, Trưởng ban An toàn giao thông tỉnh chủ trì hội nghị.
Đồng chí Phạm Văn Sinh, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh, Trưởng ban ATGT tỉnh chủ trì hội nghị. Dự hội nghị có đồng chí Phạm Văn Ca, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch thường trực UBND tỉnh, Phó trưởng Ban ATGT tỉnh.
6 tháng đầu năm 2014, toàn tỉnh xảy ra 43 vụ tai nạn giao thông nghiêm trọng, làm chết 36 người và bị thương 14 người. So với cùng kỳ năm 2013, tai nạn giao thông trên địa bàn tỉnh có chiều hướng giảm về cả ba tiêu chí (số vụ tai nạn, số người chết và số người bị thương). Theo đó, đã giảm được 6 vụ tai nạn, giảm 3 người chết, giảm 19 người bị thương. Từ đầu năm đến nay, tình hình trật tự ATGT trên địa bàn tỉnh được bảo đảm, các điểm đen về tai nạn giao thông cơ bản đã được xử lý. Công tác bảo đảm trật tự ATGT được UBND tỉnh chỉ đạo sát sao, duy trì nền nếp chế độ họp giao ban hằng tháng để đánh giá kết quả công tác bảo đảm trật tự ATGT tháng trước, chỉ đạo hoạt động của tháng tiếp theo. Ban ATGT tỉnh đẩy mạnh tuyên truyền nâng cao ý thức cho người tham gia giao thông, nhất là việc tuyên truyền qua hệ thống truyền thanh cơ sở đạt hiệu quả cao...
Bên cạnh việc tuyên truyền nâng cao nhận thức cho người tham gia giao thông, lực lượng cảnh sát giao thông Công an tỉnh đẩy mạnh tuần tra kiểm soát, xử lý các trường hợp vi phạm Luật Giao thông đường bộ. Đã xử lý 30.322 trường hợp vi phạm, tước 2.107 giấy phép lái xe, tạm giữ 2.255 phương tiện, phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực trật tự ATGT, nộp ngân sách Nhà nước hơn 16 tỷ đồng.
Phát biểu chỉ đạo hội nghị, đồng chí Phạm Văn Sinh, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh, Trưởng ban ATGT tỉnh ghi nhận, biểu dương những kết quả các địa phương đã đạt được trong thời gian vừa qua. Đồng chí yêu cầu trong thời gian tới Sở Giao thông vận tải tiếp tục rà soát các điểm đen thường xảy ra tai nạn giao thông để có biện pháp xử lý triệt để. Duy trì hoạt động thường xuyên của trạm kiểm tra tải trọng xe, xây dựng các phương án hạ tải, xử lý nghiêm các trường hợp chở quá tải trọng cho phép, vi phạm trật tự ATGT. Nghiên cứu việc làm gờ giảm tốc tại tất cả các ngã ba, ngã tư trên đường giao thông nông thôn; các điểm đấu nối với đường quốc lộ, tỉnh lộ tiềm ẩn nguy cơ xảy ra tai nạn giao thông. Tăng cường tuần tra, kiểm soát, xử lý vi phạm lấn chiếm hành lang bảo vệ đường bộ, kiểm tra các bến khách ngang sông. Xử lý nghiêm các hành vi vi phạm Luật Giao thông đường bộ, đường thủy nội địa. Toàn tỉnh tiếp tục phấn đấu giảm tai nạn giao thông trên cả 3 tiêu chí: số vụ tai nạn, số người chết và số người bị thương.
Phạm Hưng
Tin cùng chuyên mục
- Thái Thụy: Triển khai nhiệm vụ, bồi dưỡng khung diễn tập phòng thủ dân sự ứng phó bão mạnh, siêu bão năm 2024 28.06.2024 | 15:20 PM
- Bảo đảm an toàn kỳ thi tuyển sinh vào lớp 10 THPT năm học 2024 – 2025 06.06.2024 | 16:20 PM
- Hội nghị trực tuyến triển khai nhiệm vụ PCTT và TKCN năm 2024 10.05.2024 | 16:02 PM
- 12.000 người hợp luyện diễu binh trên đường phố Điện Biên 28.04.2024 | 15:37 PM
- Tiếp tục xây dựng nền biên phòng toàn dân ngày càng vững chắc 12.01.2024 | 19:39 PM
- Tiễn đoàn công tác đi thăm, chúc tết quân và dân huyện đảo Trường Sa 03.01.2024 | 17:39 PM
- Kiểm tra công tác giáo dục quốc phòng và an ninh tại huyện Đông Hưng 24.11.2023 | 15:33 PM
- Thái Thụy: Tuyên truyền kỹ năng phòng cháy chữa cháy và thoát nạn cho học sinh 07.10.2023 | 19:10 PM
- Bệnh viện Nhi Thái Bình tổ chức ngày hội toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc năm 2023 08.08.2023 | 21:10 PM
- Khánh thành trụ sở Công an xã Đông Mỹ 27.07.2023 | 18:15 PM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân