Đảng ủy Quân sự tỉnh ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm
Đồng chí Phạm Văn Sinh, Bí thư Tỉnh ủy, Bí thư Đảng ủy Quân sự tỉnh phát biểu chỉ đạo tại hội nghị.
Dự hội nghị có các đồng chí: Thiếu tướng Nguyễn Thanh Hải, Phó Chính ủy Quân khu 3; Phạm Văn Sinh, Bí thư Tỉnh ủy, Bí thư Đảng ủy Quân sự tỉnh; Nguyễn Hồng Diên, Ủy viên Trung ương Đảng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh.
6 tháng đầu năm 2017, Đảng ủy Quân sự tỉnh đã tham mưu cho Tỉnh ủy, HĐND, UBND tỉnh lãnh đạo, chỉ đạo hoàn thành toàn diện các chỉ tiêu, nhiệm vụ quân sự, quốc phòng địa phương. Chỉ đạo tổ chức các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày truyền thống lực lượng vũ trang (LLVT) tỉnh (20/4/1947 - 20/4/2017) và đón nhận Huân chương Bảo vệ Tổ quốc hạng Nhất. Chỉ đạo hoàn thành nhiệm vụ tuyển quân năm 2017, giao 2.650 tân binh cho các đơn vị nhận quân, bảo đảm đủ chỉ tiêu, đúng luật, an toàn chất lượng cao. Phối hợp tuyên truyền, tham gia giữ gìn an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội trên địa bàn, nhiệm vụ phòng, chống thiên tai và tìm kiếm cứu nạn… Lãnh đạo, chỉ đạo các địa phương, đơn vị tổ chức lễ ra quân huấn luyện năm 2017 và phát động phong trào thi đua hiệu quả, thiết thực. Công tác hậu cần, tài chính, kỹ thuật bảo đảm phục vụ đầy đủ, kịp thời cho các nhiệm vụ đúng hướng dẫn của cấp trên và các quy định của pháp luật. Công tác đảng, công tác chính trị trong LLVT tỉnh thực hiện có nền nếp, hiệu quả. Nội bộ cơ quan, đơn vị đoàn kết, thống nhất.
Dân quân huyện Đông Hưng tham gia hội thao dân quân tự vệ năm 2017.
Phát biểu tại hội nghị, Thiếu tướng Nguyễn Thanh Hải, Phó Chính ủy Quân khu 3 và đồng chí Phạm Văn Sinh, Bí thư Tỉnh ủy, Bí thư Đảng ủy Quân sự tỉnh đánh giá cao những kết quả mà Đảng ủy Quân sự tỉnh đạt được trong 6 tháng đầu năm. Về nhiệm vụ 6 tháng cuối năm, các đồng chí đề nghị Đảng ủy, Bộ CHQS tỉnh tiếp tục làm tốt công tác tham mưu cho Tỉnh ủy, HĐND, UBND tỉnh hoàn thành toàn diện, có chất lượng công tác quân sự, quốc phòng địa phương năm 2017. Trong đó trọng tâm là chỉ đạo, triển khai quy trình tuyển chọn, gọi công dân nhập ngũ năm 2018. Chỉ đạo hai huyện Kiến Xương và Đông Hưng tổ chức diễn tập khu vực phòng thủ huyện. Chủ động phối hợp với các ngành, các địa phương thực hiện tốt chính sách đối với người có công và chính sách hậu phương quân đội, đặc biệt trong dịp kỷ niệm 70 năm ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2017). Phối hợp chặt chẽ với các lực lượng rà soát, điều chỉnh, bổ sung các phương án chiến đấu và phòng, chống thiên tai, tìm kiếm cứu nạn; duy trì nghiêm chế độ sẵn sàng chiến đấu, bảo đảm đầy đủ lực lượng, phương tiện, vũ khí trang bị kịp thời ứng phó với các tình huống, không để bị động bất ngờ. Tiếp tục lãnh đạo, chỉ đạo các đơn vị thực hiện tốt công tác bảo đảm hậu cần, kỹ thuật cho các nhiệm vụ. Tăng cường công tác quản lý, kiểm tra, giám sát bảo đảm tiến độ, chất lượng các công trình quân sự của tỉnh đang xây dựng và đất quốc phòng trên địa bàn. Chỉ đạo các cấp ủy, tổ chức đảng trong LLVT tỉnh tiếp tục thực hiện Nghị quyết Trung ương 4 (khóa XII) về tăng cường xây dựng, chỉnh đốn Đảng; ngăn chặn, đẩy lùi sự suy thoái về tư tưởng chính trị, đạo đức, lối sống, những biểu hiện "tự diễn biến", "tự chuyển hóa" trong nội bộ gắn với thực hiện Chỉ thị số 05 của Bộ Chính trị về đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh và các phong trào, cuộc vận động của quân đội, địa phương; đồng thời thực hiện tốt công tác giáo dục chính trị, phổ biến giáo dục pháp luật, nắm và định hướng tư tưởng, nâng cao ý thức trách nhiệm, sẵn sàng nhận và hoàn thành nhiệm vụ cho cán bộ, đảng viên trong LLVT tỉnh.
Tất Đạt
Tin cùng chuyên mục
- Thái Thụy: Triển khai nhiệm vụ, bồi dưỡng khung diễn tập phòng thủ dân sự ứng phó bão mạnh, siêu bão năm 2024 28.06.2024 | 15:20 PM
- Bảo đảm an toàn kỳ thi tuyển sinh vào lớp 10 THPT năm học 2024 – 2025 06.06.2024 | 16:20 PM
- Hội nghị trực tuyến triển khai nhiệm vụ PCTT và TKCN năm 2024 10.05.2024 | 16:02 PM
- 12.000 người hợp luyện diễu binh trên đường phố Điện Biên 28.04.2024 | 15:37 PM
- Tiếp tục xây dựng nền biên phòng toàn dân ngày càng vững chắc 12.01.2024 | 19:39 PM
- Tiễn đoàn công tác đi thăm, chúc tết quân và dân huyện đảo Trường Sa 03.01.2024 | 17:39 PM
- Kiểm tra công tác giáo dục quốc phòng và an ninh tại huyện Đông Hưng 24.11.2023 | 15:33 PM
- Thái Thụy: Tuyên truyền kỹ năng phòng cháy chữa cháy và thoát nạn cho học sinh 07.10.2023 | 19:10 PM
- Bệnh viện Nhi Thái Bình tổ chức ngày hội toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc năm 2023 08.08.2023 | 21:10 PM
- Khánh thành trụ sở Công an xã Đông Mỹ 27.07.2023 | 18:15 PM
Xem tin theo ngày
-
Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồng chí Nguyễn Đức Cảnh và các anh hùng liệt sĩ