Công an Thái Bình: Triệt xoá ổ nhóm gây ra 12 vụ cướp và cướp giật tài sản
Đối tượng cướp giật trước cơ quan điều tra.
Thời gian gần đây trên địa bàn thành phố Thái Bình và huyện Vũ Thư liên tiếp xảy ra một số vụ cướp, cướp giật với hành vi trắng trợn, liều lĩnh. Đối tượng chạy xe máy áp sát giật túi xách, điện thoại di động của người đang tham gia giao thông và lợi dụng những đôi nam nữ tâm sự ở nơi vắng vẻ vào thời điểm chiều tối hoặc đêm khuya, dùng dao đe doạ, khống chế cướp tài sản.
Trước tình hình trên, Công an thành phố Thái Bình đã chỉ đạo các đội nghiệp vụ khẩn trương triển khai các mũi trinh sát, khoanh vùng, sàng lọc các đối tượng. Xây dựng phương án phục kích, đón lõng, vây bắt số đối tượng gây án. Với tinh thần kiên quyết tấn công tội phạm, ngày 3/12, lực lượng Cảnh sát hình sự Công an thành phố Thái Bình đã bắt giữ các đối tượng: Nguyễn Văn Hoạch sinh năm 1988, Nguyễn Văn Bái sinh năm 1989, Nguyễn Tiến Quang sinh năm 1990 đều trú quán xã Hoà Bình, huyện Vũ Thư và Đặng Văn Thế sinh năm 1993, trú tại xã Tam Quang, huyện Vũ Thư.
Cùng thời điểm này, các trinh sát Phòng Cảnh sát hình sự Công an Thái Bình truy bắt thêm 4 đối tượng trú quán xã Hòa Bình, huyện Vũ Thư là: Bùi Văn Hanh sinh năm 1987, Trần Huy Chương sinh năm 1991, Phạm Văn Tạo sinh năm 1988, Bùi Mạnh Cường sinh năm 1991, Phạm Đức Thắng sinh năm 1993 và Vũ Thị Kim Quy sinh năm 1980 thường trú tổ 4 phường Phú Khánh, thành phố Thái Bình.
Trước cơ quan điều tra, các đối tượng khai nhận từ tháng 9 đến tháng 11/2011 đã gây ra 12 vụ cướp, cướp giật điện thoại di động, túi xách và một số tài sản có giá trị khác. Điều đáng quan tâm là khi vụ việc xảy ra, do tâm lý e ngại, rất ít người bị hại đến cơ quan Công an trình báo nên công tác điều tra gặp nhiều khó khăn.
Ai là bị hại trong các vụ cướp, cướp giật tài sản nói trên, xin liên hệ với Đội Cảnh sát hình sự Công an thành phố Thái Bình qua số điện thoại: 0363870330 hoặc: 0936664118, để phối hợp với cơ quan điều tra sớm đưa bọn tội phạm ra xét xử nghiêm minh trước pháp luật.
Tết nguyên đán Nhâm Thìn 2012 đang tới gần, tình hình hoạt động của các loại tội phạm, nhất là tội phạm cướp, cướp giật tài sản có xu hướng diễn biến phức tạp. Do vậy, chính quyền, đoàn thể các cấp và các ngành chức năng cần đẩy mạnh công tác tuyên truyền, giáo dục, phổ biến pháp luật trong nhân dân. Nâng cao ý thức cảnh giác và tinh thần đấu tranh, tố giác tội phạm, phối hợp hiệu quả với lực lượng Công an, góp phần đảm bảo trật tự an toàn xã hội trên địa bàn.
Hồ Tuyên
Tin cùng chuyên mục
- Thái Thụy: Triển khai nhiệm vụ, bồi dưỡng khung diễn tập phòng thủ dân sự ứng phó bão mạnh, siêu bão năm 2024 28.06.2024 | 15:20 PM
- Bảo đảm an toàn kỳ thi tuyển sinh vào lớp 10 THPT năm học 2024 – 2025 06.06.2024 | 16:20 PM
- Hội nghị trực tuyến triển khai nhiệm vụ PCTT và TKCN năm 2024 10.05.2024 | 16:02 PM
- 12.000 người hợp luyện diễu binh trên đường phố Điện Biên 28.04.2024 | 15:37 PM
- Tiếp tục xây dựng nền biên phòng toàn dân ngày càng vững chắc 12.01.2024 | 19:39 PM
- Tiễn đoàn công tác đi thăm, chúc tết quân và dân huyện đảo Trường Sa 03.01.2024 | 17:39 PM
- Kiểm tra công tác giáo dục quốc phòng và an ninh tại huyện Đông Hưng 24.11.2023 | 15:33 PM
- Thái Thụy: Tuyên truyền kỹ năng phòng cháy chữa cháy và thoát nạn cho học sinh 07.10.2023 | 19:10 PM
- Bệnh viện Nhi Thái Bình tổ chức ngày hội toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc năm 2023 08.08.2023 | 21:10 PM
- Khánh thành trụ sở Công an xã Đông Mỹ 27.07.2023 | 18:15 PM
Xem tin theo ngày
-
Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồng chí Nguyễn Đức Cảnh và các anh hùng liệt sĩ