Đảng ủy Quân sự thành phố Thái Bình: 6 nội dung lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ năm 2019
Đồng chí Đỗ Đình An, Uỷ viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy, Bí thư Đảng ủy Quân sự thành phố phát biểu tại hội nghị.
Đồng chí Đỗ Đình An, Uỷ viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy, Bí thư Đảng ủy quân sự thành phố chủ trì hội nghị; Đại tá Nguyễn Đức Dũng, Uỷ viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chỉ huy trưởng Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh dự hội nghị.
Năm 2018, Đảng ủy Quân sự thành phố Thái Bình đã làm tốt chức năng tham mưu cho Thành ủy, HĐND, UBND và Hội đồng NVQS thành phố lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện toàn diện nhiệm vụ quân sự quốc phòng địa phương, có nhiều điểm nhấn, nét mới phù hợp với thực tiễn phát triển của thành phố. Nổi lên là bồi dưỡng kiến thức quốc phòng an ninh cho trên 1 nghìn lượt cán bộ trong hệ thống chính trị và hơn 10 nghìn học sinh, sinh viên. Chỉ đạo lập bản đồ tìm kiếm quy tập hài cốt liệt sĩ; thu gom xử lý bom mìn vật nổ tồn sót sau chiến tranh; chỉ đạo xây dựng các công trình quốc phòng và diễn tập chiến đấu phòng thủ cụm 5 phường đạt kết quả tốt; tổ chức tổng kết 10 năm thực hiện Nghị quyết 28, Nghị định 152 về khu vực phòng thủ; chỉ đạo lực lượng 47 viết gần 200 bài tuyên truyền... trên không gian mạng.
Phát biểu tại hội nghị, Đại tá Nguyễn Đức Dũng, Uỷ viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chỉ huy trưởng Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh đã chỉ ra một số điểm còn yếu trong tham mưu và tổ chức một số nhiệm vụ, nhất là duy trì phối hợp thực hiện Pháp lệnh 16, Nghị định 36 và 77 của Chính phủ giữa quân sự và công an; đồng chí Chỉ huy trưởng đề nghị Đảng ủy Quân sự thành phố cần chỉ đạo quyết liệt hơn nữa trong thực hiện các nhiệm vụ chính trị của địa phương, chủ động hơn nữa trong tham gia phòng chống khắc phục hậu quả thiên tai, tìm kiếm cứu nạn và giáo dục kiến thức quốc phòng, bồi dưỡng lý tưởng cho học sinh sinh viên.
Ngoài 6 chỉ tiêu chính và 5 biện pháp lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ chính trị như trong dự thảo Nghị quyết đã nêu, đồng chí Đỗ Đình An, Uỷ viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy, Bí thư Đảng ủy Quân sự thành phố đề nghị Đảng ủy Quân sự thành phố trước mắt cần tập trung lãnh đạo làm tốt công tác khám tuyển NVQS; phối hợp nắm chắc tình hình cơ sở nhất là trong dịp tết nguyên đán sắp tới; khẩn trương quy hoạch đất quốc phòng, xây dựng công trình hầm số 6 trong khu vực thành phố và chuẩn bị các điều kiện tốt nhất chuẩn bị cho diễn tập KVPT thành phố năm 2019.
Thành Đô
(Bộ CHQS tỉnh Thái Bình)
Tin cùng chuyên mục
- Thái Thụy: Triển khai nhiệm vụ, bồi dưỡng khung diễn tập phòng thủ dân sự ứng phó bão mạnh, siêu bão năm 2024 28.06.2024 | 15:20 PM
- Bảo đảm an toàn kỳ thi tuyển sinh vào lớp 10 THPT năm học 2024 – 2025 06.06.2024 | 16:20 PM
- Hội nghị trực tuyến triển khai nhiệm vụ PCTT và TKCN năm 2024 10.05.2024 | 16:02 PM
- 12.000 người hợp luyện diễu binh trên đường phố Điện Biên 28.04.2024 | 15:37 PM
- Tiếp tục xây dựng nền biên phòng toàn dân ngày càng vững chắc 12.01.2024 | 19:39 PM
- Tiễn đoàn công tác đi thăm, chúc tết quân và dân huyện đảo Trường Sa 03.01.2024 | 17:39 PM
- Kiểm tra công tác giáo dục quốc phòng và an ninh tại huyện Đông Hưng 24.11.2023 | 15:33 PM
- Thái Thụy: Tuyên truyền kỹ năng phòng cháy chữa cháy và thoát nạn cho học sinh 07.10.2023 | 19:10 PM
- Bệnh viện Nhi Thái Bình tổ chức ngày hội toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc năm 2023 08.08.2023 | 21:10 PM
- Khánh thành trụ sở Công an xã Đông Mỹ 27.07.2023 | 18:15 PM
Xem tin theo ngày
-
Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồng chí Nguyễn Đức Cảnh và các anh hùng liệt sĩ