Công an tỉnh công bố quyết định điều động, bố trí công an chính quy đảm nhiệm các chức danh công an xã
Đồng chí Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh phát biểu tại hội nghị. Ảnh: Thành Tâm
Đồng chí Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh tới dự.
Thực hiện đề án điều động công an chính quy về đảm nhiệm chức danh công an xã của UBND tỉnh, Giám đốc Công an tỉnh đã ký các quyết định điều động, bổ nhiệm 26 đồng chí công an chính quy đảm nhiệm chức danh trưởng công an xã, phó trưởng công an xã tại các xã khuyết thiếu trên địa bàn toàn tỉnh.
Điều động, bố trí công an chính quy đảm nhiệm các chức danh công an xã được xác định là một trong những giải pháp quan trọng, góp phần thực hiện hiệu quả Nghị quyết của Bộ Chính trị, Nghị định của Chính phủ về xây dựng tổ chức bộ máy Bộ Công an nhân dân tập trung, thống nhất, chuyên sâu, tinh gọn, hoạt động hiệu lực, hiệu quả; tăng cường cho cơ sở theo hướng "Bộ tinh, tỉnh mạnh, huyện toàn diện, xã bám cơ sở"; cụ thể hơn là nhằm tăng cường công tác nắm tình hình, nâng cao hiệu quả công tác tham mưu cho cấp ủy, chính quyền và hiệu lực quản lý nhà nước về bảo đảm an ninh, trật tự ở cơ sở.
Phát biểu tại hội nghị, đồng chí Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh nhấn mạnh: Việc triển khai đề án bố trí công an chính quy đảm nhiệm chức danh công an xã tại thời điểm này có ý nghĩa hết sức quan trọng nhằm bảo đảm an ninh trật tự Tết Nguyên đán Kỷ Hợi 2019 ở cơ sở. Đồng chí Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh yêu cầu các đồng chí được điều động, bố trí các chức danh công an xã phải thực hiện tốt hơn chức năng tham mưu, kế thừa thành tích, kinh nghiệm của cấp ủy, chính quyền địa phương và tạo sự đoàn kết, thống nhất cao trong việc lãnh đạo, chỉ đạo công tác bảo đảm an ninh trật tự tại cơ sở.
Đại tá Nguyễn văn Minh, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Giám đốc Công an tỉnh trao quyết định điều động, tăng cường cho các đồng chí các bộ, chiến sỹ xuống cơ sở. Ảnh: Thành Tâm
Đưa cán bộ, chiến sĩ xuống cơ sở bảo đảm an ninh trật tự Tết Nguyên đán Kỷ Hợi 2019
Để bảo đảm an ninh trật tự Tết Nguyên đán Kỷ Hợi 2019, sáng ngày 29/1, Công an tỉnh đã điều động 300 cán bộ tăng cường cho công an các huyện, thành phố. Đây là nhiệm vụ thường xuyên hàng năm nhằm tăng cường công tác bảo đảm an ninh trật tự, bảo vệ Tết Nguyên đán ở cơ sở, tạo môi trường an toàn, lành mạnh cho cán bộ và nhân dân vui xuân, đón tết bình an, hạnh phúc.
Để thực hiện tốt nhiệm vụ được giao, lãnh đạo Công an tỉnh yêu cầu cán bộ, chiến sĩ được tăng cường xuống cơ sở cần phát huy cao vai trò trách nhiệm, xung kích, chủ động nắm tình hình, phát hiện những vấn đề phức tạp nổi lên về an ninh trật tự, kịp thời báo cáo lãnh đạo công an huyện, thành phố tham mưu chỉ đạo xử lý, giải quyết dứt điểm, không để trở thành "điểm nóng" về an ninh trật tự; không để các thế lực thù địch, phản động, cơ hội chính trị lợi dụng kích động, lôi kéo quần chúng tập trung đông người tuần hành, biểu tình, gây rối, mất an ninh trật tự trong dịp Tết Nguyên đán Kỷ Hợi 2019 và dịp lễ hội đầu xuân.
Nguyễn Tùng
Tin cùng chuyên mục
- Thái Thụy: Triển khai nhiệm vụ, bồi dưỡng khung diễn tập phòng thủ dân sự ứng phó bão mạnh, siêu bão năm 2024 28.06.2024 | 15:20 PM
- Bảo đảm an toàn kỳ thi tuyển sinh vào lớp 10 THPT năm học 2024 – 2025 06.06.2024 | 16:20 PM
- Hội nghị trực tuyến triển khai nhiệm vụ PCTT và TKCN năm 2024 10.05.2024 | 16:02 PM
- 12.000 người hợp luyện diễu binh trên đường phố Điện Biên 28.04.2024 | 15:37 PM
- Tiếp tục xây dựng nền biên phòng toàn dân ngày càng vững chắc 12.01.2024 | 19:39 PM
- Tiễn đoàn công tác đi thăm, chúc tết quân và dân huyện đảo Trường Sa 03.01.2024 | 17:39 PM
- Kiểm tra công tác giáo dục quốc phòng và an ninh tại huyện Đông Hưng 24.11.2023 | 15:33 PM
- Thái Thụy: Tuyên truyền kỹ năng phòng cháy chữa cháy và thoát nạn cho học sinh 07.10.2023 | 19:10 PM
- Bệnh viện Nhi Thái Bình tổ chức ngày hội toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc năm 2023 08.08.2023 | 21:10 PM
- Khánh thành trụ sở Công an xã Đông Mỹ 27.07.2023 | 18:15 PM
Xem tin theo ngày
-
Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồng chí Nguyễn Đức Cảnh và các anh hùng liệt sĩ