Kiểm tra công tác bảo đảm an ninh trật tự Tết Nguyên đán Kỷ Hợi 2019
Đồng chí Đỗ Xuân Thành, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Tổ chức Tỉnh ủy kiểm tra tại Sở Giáo dục và Đào tạo.
Tại các điểm kiểm tra, lãnh đạo các đơn vị đã báo cáo kết quả triển khai thực hiện công tác bảo đảm an ninh trật tự, an toàn giao thông, phòng chống cháy nổ và các vi phạm về pháo dịp Tết Nguyên đán Kỷ Hợi 2019.
Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch đã chỉ đạo phòng văn hóa thông tin, trung tâm văn hóa thể thao các huyện, thành phố tổ chức các hoạt động thông tin tuyên truyền lưu động về Luật Quản lý, sử dụng vũ khí vật liệu nổ và công cụ hỗ trợ, Nghị định số 36 của Chính phủ về quản lý và sử dụng pháo. Công tác bảo đảm an ninh trật tự, an toàn giao thông, phòng chống cháy nổ được triển khai thực hiện nghiêm túc. Sở đã chỉ đạo các đơn vị xây dựng kế hoạch thành lập tổ an ninh thường trực 24/24 giờ trong những ngày tết để xử lý tình huống khi có sự cố xảy ra.
Sở Giáo dục và Đào tạo đã phối hợp với Công an tỉnh kiểm tra công tác triển khai, tổ chức thực hiện Luật Quản lý, sử dụng vũ khí, vật liệu nổ và công cụ hỗ trợ, Nghị định số 36 của Chính phủ. Qua công tác kiểm tra không phát hiện trường hợp vi phạm. Các trường đã tổ chức cho 100% giáo viên, học sinh ký cam kết thực hiện nghiêm các quy định của pháp luật về quản lý, sử dụng vũ khí, vật liệu nổ, công cụ hỗ trợ và pháo. Công tác bảo đảm trật tự an toàn giao thông, phòng chống cháy nổ được chú trọng. Sở đã chỉ đạo các đơn vị xây dựng kế hoạch, tập trung tuyên truyền nâng cao ý thức chấp hành cho cán bộ, giáo viên và học sinh.
Đồng chí Đỗ Xuân Thành, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Tổ chức Tỉnh ủy đề nghị các đơn vị tiếp tục đẩy mạnh tuyên truyền thực hiện các quy định của pháp luật về bảo đảm an ninh trật tự, an toàn giao thông, phòng chống cháy nổ và các vi phạm về quản lý vũ khí, vật liệu nổ, công cụ hỗ trợ và pháo dịp Tết Nguyên đán Kỷ Hợi 2019. Tăng cường công tác kiểm tra, đôn đốc tại các địa bàn, đơn vị, kiên quyết không để xảy ra các vi phạm về pháo, giảm thiểu tai nạn giao thông, bảo đảm an ninh trật tự, làm tốt công tác phòng cháy chữa cháy. Trong các ngày tết, các đơn vị không được chủ quan, lơ là, phải phân công cán bộ phụ trách từng lĩnh vực, nắm chắc tình hình, qua đó xử lý nhanh các vụ việc về an ninh trật tự; đồng thời đấu tranh phòng, chống âm mưu “Diễn biến hòa bình” của các thế lực thù địch lợi dụng cơ hội chống phá Đảng, Nhà nước.
Nguyễn Tùng
Tin cùng chuyên mục
- Thái Thụy: Triển khai nhiệm vụ, bồi dưỡng khung diễn tập phòng thủ dân sự ứng phó bão mạnh, siêu bão năm 2024 28.06.2024 | 15:20 PM
- Bảo đảm an toàn kỳ thi tuyển sinh vào lớp 10 THPT năm học 2024 – 2025 06.06.2024 | 16:20 PM
- Hội nghị trực tuyến triển khai nhiệm vụ PCTT và TKCN năm 2024 10.05.2024 | 16:02 PM
- 12.000 người hợp luyện diễu binh trên đường phố Điện Biên 28.04.2024 | 15:37 PM
- Tiếp tục xây dựng nền biên phòng toàn dân ngày càng vững chắc 12.01.2024 | 19:39 PM
- Tiễn đoàn công tác đi thăm, chúc tết quân và dân huyện đảo Trường Sa 03.01.2024 | 17:39 PM
- Kiểm tra công tác giáo dục quốc phòng và an ninh tại huyện Đông Hưng 24.11.2023 | 15:33 PM
- Thái Thụy: Tuyên truyền kỹ năng phòng cháy chữa cháy và thoát nạn cho học sinh 07.10.2023 | 19:10 PM
- Bệnh viện Nhi Thái Bình tổ chức ngày hội toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc năm 2023 08.08.2023 | 21:10 PM
- Khánh thành trụ sở Công an xã Đông Mỹ 27.07.2023 | 18:15 PM
Xem tin theo ngày
-
Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồng chí Nguyễn Đức Cảnh và các anh hùng liệt sĩ