Thường trực Tỉnh ủy thăm, chúc tết và kiểm tra công tác sẵn sàng chiến đấu tại một số cơ quan, đơn vị lực lượng vũ trang tỉnh
Các đồng chí lãnh đạo tỉnh tặng quà cán bộ, chiến sĩ Bộ chỉ huy Quân sự tỉnh. Ảnh: Thành Tâm
Tại Bộ CHQS tỉnh, các đồng chí lãnh đạo tỉnh đã nghe lãnh đạo Bộ CHQS tỉnh báo cáo tình hình triển khai kế hoạch bảo đảm quốc phòng - an ninh trong dịp tết.
Theo đó, Bộ CHQS tỉnh chỉ đạo các cơ quan, đơn vị trực thuộc duy trì trực 100% quân số đến giao thừa, sau giao thừa trực 50% quân số. Bộ CHQS tỉnh đã tổ chức các hoạt động chăm lo đời sống cho cán bộ, chiến sĩ các cơ quan đơn vị LLVT tỉnh; chuyển quà, thăm hỏi động viên gia đình quân nhân đang làm nhiệm vụ tại quần đảo Trường Sa; cử 400 cán bộ, chiến sĩ xuống cơ sở ăn tết với nhân dân và tham gia bảo đảm an ninh trật tự. Công tác chuẩn bị bắn pháo hoa đêm giao thừa tại thành phố Thái Bình và các huyện, thành phố đang được gấp rút chuẩn bị, đã tiếp nhận 100% số pháo hoa tại các điểm. Ngoài ra, Bộ CHQS tỉnh cũng báo cáo nhanh kết quả công tác tuyển quân năm 2019.
Thay mặt các đồng chí lãnh đạo tỉnh, đồng chí Nguyễn Hồng Diên, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh thăm hỏi, gửi lời chúc tết đến toàn thể cán bộ, chiến sĩ Bộ CHQS tỉnh; đồng thời biểu dương những đóng góp to lớn mà Bộ CHQS tỉnh và toàn thể LLVT tỉnh đã đạt được trong năm qua.
Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh đề nghị cán bộ, chiến sĩ LLVT tỉnh tiếp tục phát huy những kết quả đạt được, nâng cao hơn nữa tính năng động, khả năng dự báo và xử lý tình huống, đấu tranh ngăn chặn và làm thất bại mọi âm mưu, thủ đoạn của các thế lực thù địch chống phá Đảng, Nhà nước. Mỗi cán bộ, chiến sĩ LLVT phải nhận thức sâu sắc về vai trò và trách nhiệm của mình đối với nhiệm vụ bảo vệ Tổ quốc trong tình hình mới. Trước mắt, phối hợp làm tốt công tác bảo đảm an ninh trật tự và nhiệm vụ bắn pháo hoa trong dịp tết, trực 100% quân số đến giao thừa, sẵn sàng thực hiện nhiệm vụ khi có lệnh; tiếp tục làm tốt công tác tuyển chọn, gọi công dân nhập ngũ năm 2019, giao đủ chỉ tiêu, chất lượng tốt.
Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh tin tưởng trong năm 2019, Đảng ủy, Bộ CHQS tỉnh cùng toàn thể cán bộ, chiến sĩ LLVT trong tỉnh sẽ tiếp tục đoàn kết một lòng, vượt qua khó khăn thử thách, hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao, đóng góp quan trọng vào sự nghiệp xây dựng và phát triển của tỉnh, xứng đáng với niềm tin yêu của Đảng bộ, chính quyền và nhân dân trong tỉnh.
* Cũng trong sáng ngày 31/1, các đồng chí: Nguyễn Hồng Diên, Uỷ viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh uỷ, Chủ tịch HĐND tỉnh, Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh; Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh; Ngô Đông Hải, Ủy viên dự khuyết Trung ương Đảng, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy đã tới thăm, chúc tết và kiểm tra công tác sẵn sàng chiến đấu tại một số cơ quan, đơn vị lực lượng vũ trang (LLVT) tỉnh.
Các đồng chí lãnh đạo tỉnh tặng quà Đại đội Trinh sát 32 và Đại đội Thiết giáp 22 Bộ chỉ huy Quân sự tỉnh. Ảnh: Thành Tâm
Nhân dịp này, các đồng chí lãnh đạo tỉnh đã tới thăm, tặng quà động viên cán bộ, chiến sĩ Đại đội Trinh sát 32 và Đại đội Thiết giáp 22 Bộ CHQS tỉnh. Tại đây, các đồng chí lãnh đạo tỉnh đã ân cần thăm hỏi, tặng quà và chúc bộ đội cùng gia đình năm mới hạnh phúc, vui vẻ, hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao.
Đại diện lãnh đạo các cơ quan, đơn vị LLVT tỉnh cảm ơn các đồng chí lãnh đạo tỉnh đã thăm, chúc tết cán bộ, chiến sĩ trong đơn vị và hứa sẽ luôn đoàn kết, phấn đấu hoàn thành mọi nhiệm vụ được giao, góp phần bảo đảm an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội trên địa bàn tỉnh.
Tất Đạt
Tin cùng chuyên mục
- Thái Thụy: Triển khai nhiệm vụ, bồi dưỡng khung diễn tập phòng thủ dân sự ứng phó bão mạnh, siêu bão năm 2024 28.06.2024 | 15:20 PM
- Bảo đảm an toàn kỳ thi tuyển sinh vào lớp 10 THPT năm học 2024 – 2025 06.06.2024 | 16:20 PM
- Hội nghị trực tuyến triển khai nhiệm vụ PCTT và TKCN năm 2024 10.05.2024 | 16:02 PM
- 12.000 người hợp luyện diễu binh trên đường phố Điện Biên 28.04.2024 | 15:37 PM
- Tiếp tục xây dựng nền biên phòng toàn dân ngày càng vững chắc 12.01.2024 | 19:39 PM
- Tiễn đoàn công tác đi thăm, chúc tết quân và dân huyện đảo Trường Sa 03.01.2024 | 17:39 PM
- Kiểm tra công tác giáo dục quốc phòng và an ninh tại huyện Đông Hưng 24.11.2023 | 15:33 PM
- Thái Thụy: Tuyên truyền kỹ năng phòng cháy chữa cháy và thoát nạn cho học sinh 07.10.2023 | 19:10 PM
- Bệnh viện Nhi Thái Bình tổ chức ngày hội toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc năm 2023 08.08.2023 | 21:10 PM
- Khánh thành trụ sở Công an xã Đông Mỹ 27.07.2023 | 18:15 PM
Xem tin theo ngày
-
Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồng chí Nguyễn Đức Cảnh và các anh hùng liệt sĩ