Đồng chí Nguyễn Hồng Diên, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh kiểm tra công tác bảo đảm an ninh trật tự tại huyện Thái Thụy và Tiền Hải
Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh đã tặng quà, chúc tết xã Thụy Quỳnh (Thái Thụy).
Cùng đi có các đồng chí: Nguyễn Tiến Thành, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy; Đoàn Hồng Kỳ, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Giám đốc Sở Kế hoạch và Đầu tư.
Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh cùng đoàn đã đến kiểm tra công tác bảo đảm an ninh trật tự, an sinh xã hội và tuyển quân tại các xã: Thụy Quỳnh, Thái Xuyên (Thái Thụy) và An Ninh (Tiền Hải).
Theo báo cáo của các địa phương, đến nay, công tác bảo đảm an ninh trật tự, tổ chức các hoạt động cho nhân dân vui xuân, đón tết đã được triển khai thực hiện nghiêm túc. Lực lượng công an huyện, công an các xã tăng cường xuống địa bàn, tổ chức kiểm tra công tác phòng chống cháy nổ, bảo đảm vệ sinh an toàn thực phẩm tại các cơ sở kinh doanh; đồng thời đẩy mạnh tuyên truyền, vận động nhân dân chấp hành nghiêm quy định của pháp luật về quản lý, sử dụng vũ khí, vật liệu nổ, công cụ hỗ trợ và pháo; tích cực đấu tranh phòng chống tội phạm, tệ nạn xã hội. Công tác chăm lo tết cho người nghèo, gia đình chính sách được quan tâm thường xuyên. Đến nay, 100% các suất quà của trung ương, tỉnh, huyện và nguồn xã hội hóa được các địa phương trao đúng đối tượng và đúng quy định. Công tác tuyển quân được thực hiện đúng quy trình, bảo đảm chỉ tiêu và chất lượng thanh niên nhập ngũ.
Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh phát biểu chỉ đạo tại xã Thái Xuyên (Thái Thụy).
Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh đề nghị cấp ủy, chính quyền các xã tiếp tục nắm chắc tình hình ở cơ sở, chủ động giải quyết những vấn đề phát sinh. Đẩy mạnh tuyên truyền Nghị định số 36 của Chính phủ về quản lý sử dụng pháo, Luật Quản lý, sử dụng vũ khí, vật liệu nổ và công cụ hỗ trợ và Chỉ thị số 04 của UBND tỉnh về việc giải tỏa, chống lấn chiếm, sử dụng trái phép vỉa hè, lòng, lề đường, hành lang an toàn giao thông đường bộ trên địa bàn tỉnh. Phân công trách nhiệm cho từng cán bộ, đảng viên phụ trách từng địa bàn, từng hộ gia đình. Tiếp tục chỉ đạo thực hiện tốt các chế độ, chính sách, thăm hỏi, tặng quà đối với người có công, gia đình chính sách, hộ nghèo, cận nghèo bảo đảm công khai, minh bạch, đúng đối tượng. Đối với công tác tuyển quân, đồng chí ghi nhận và biểu dương xã Thụy Quỳnh làm tốt công tác này, tỷ lệ thanh niên đạt sức khỏe cao; đồng thời lưu ý các địa phương tiếp tục nắm chắc tình hình di biến động của thanh niên trước, trong và sau dịp tết; tổ chức các hoạt động thăm hỏi, động viên thanh niên lên đường nhập ngũ và có biện pháp xử lý nghiêm các trường hợp vi phạm Luật Nghĩa vụ quân sự.
Nhân dịp này, đồng chí Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh đã tặng quà, chúc tết 3 xã Thụy Quỳnh, Thái Xuyên (Thái Thụy) và An Ninh (Tiền Hải).
Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh cùng đoàn đã đến kiểm tra, khảo sát địa điểm chuẩn bị cho lễ khởi công tuyến đường bộ ven biển tại xã Thái Thượng (Thái Thụy).
Buổi sáng cùng ngày, đồng chí Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh cùng đoàn đã đến kiểm tra, khảo sát địa điểm chuẩn bị cho lễ khởi công tuyến đường bộ ven biển tại xã Thái Thượng (Thái Thụy).
Tất Đạt
Tin cùng chuyên mục
- Thái Thụy: Triển khai nhiệm vụ, bồi dưỡng khung diễn tập phòng thủ dân sự ứng phó bão mạnh, siêu bão năm 2024 28.06.2024 | 15:20 PM
- Bảo đảm an toàn kỳ thi tuyển sinh vào lớp 10 THPT năm học 2024 – 2025 06.06.2024 | 16:20 PM
- Hội nghị trực tuyến triển khai nhiệm vụ PCTT và TKCN năm 2024 10.05.2024 | 16:02 PM
- 12.000 người hợp luyện diễu binh trên đường phố Điện Biên 28.04.2024 | 15:37 PM
- Tiếp tục xây dựng nền biên phòng toàn dân ngày càng vững chắc 12.01.2024 | 19:39 PM
- Tiễn đoàn công tác đi thăm, chúc tết quân và dân huyện đảo Trường Sa 03.01.2024 | 17:39 PM
- Kiểm tra công tác giáo dục quốc phòng và an ninh tại huyện Đông Hưng 24.11.2023 | 15:33 PM
- Thái Thụy: Tuyên truyền kỹ năng phòng cháy chữa cháy và thoát nạn cho học sinh 07.10.2023 | 19:10 PM
- Bệnh viện Nhi Thái Bình tổ chức ngày hội toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc năm 2023 08.08.2023 | 21:10 PM
- Khánh thành trụ sở Công an xã Đông Mỹ 27.07.2023 | 18:15 PM
Xem tin theo ngày
-
Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồng chí Nguyễn Đức Cảnh và các anh hùng liệt sĩ