Quân khu 3: Tăng cường phối hợp triển khai thực hiện công tác quốc phòng, quân sự địa phương
Đồng chí Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh phát biểu tại hội nghị.
Trung tướng Vũ Hải Sản, Ủy viên Trung ương Đảng, Tư lệnh Quân khu chủ trì hội nghị; cùng dự hội nghị có đồng chí Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh và lãnh đạo UBND các tỉnh, thành phố trên địa bàn 8 tỉnh, thành phố trên địa bàn Quân khu 3.
Năm 2018, Đảng ủy - Bộ Tư lệnh Quân khu 3 đã phối hợp chặt chẽ với cấp ủy, chính quyền các địa phương tổ chức quán triệt, chấp hành nghiêm các chỉ thị, nghị quyết của Đảng, pháp luật của Nhà nước và văn bản hướng dẫn của các cấp. Tập trung lãnh đạo, chỉ đạo, tổ chức triển khai thực hiện, hoàn thành toàn diện công tác QP, QSĐP, có nhiều nhiệm vụ hoàn thành tốt.
Nổi bật là: Phối hợp chỉ đạo kiện toàn cơ quan quân sự địa phương các cấp; rà soát củng cố, xây dựng 3.982 cơ sở DQTV; công tác đăng ký, quản lý nguồn dự bị động viên (DBĐV), sắp xếp quân nhân dự bị (QNDB) vào các đơn vị DBĐV bảo đảm đúng, đủ chỉ tiêu, chất lượng từng bước được nâng lên. Phối hợp chỉ đạo cơ quan quân sự các cấp thực hiện chặt chẽ các khâu, các bước trong công tác tuyển chọn, gọi công dân nhập ngũ, hoàn thành 100% chỉ tiêu giao quân, bảo đảm đúng luật, an toàn.
Công tác tuyên truyền hướng nghiệp, tuyển sinh quân sự được tiến hành chặt chẽ, chu đáo, chất lượng, hiệu quả ngày càng cao; chỉ đạo cơ quan quân sự các cấp tổ chức bồi dưỡng kiến thức quốc phòng an ninh (QP-AN) cho hơn 50 nghìn lượt đối tượng; giáo dục QP-AN cho 510 nghìn học sinh, sinh viên. Các tỉnh, thành phố đã đầu tư ngân sách địa phương hơn 147 tỷ đồng xây dựng các hạng mục công trình quân sự trong thế trận KVPT. Phối hợp chặt chẽ với cấp ủy, chính quyền địa phương và các lực lượng trên địa bàn, nhất là lực lượng công an, biên phòng thực hiện tốt Nghị định 77/2010/NĐ-CP của Chính phủ, góp phần giữ vững an ninh chính trị, trật tự, an toàn xã hội trên địa bàn; củng cố tăng cường mối quan hệ đoàn kết quân-dân, xây dựng “thế trận lòng dân” vững chắc.
Các đại biểu dự hội nghị.
Tại hội nghị các đại biểu đã thảo luận, chỉ ra những ưu điểm, khuyết điểm, đồng thời đề xuất các chủ trương, biện pháp nhằm không ngừng nâng cao chất lượng công tác QP, QSĐP năm 2019.
Đức Việt – Thành Đô
(Bộ chỉ huy Quân sự tỉnh)
Tin cùng chuyên mục
- Thái Thụy: Triển khai nhiệm vụ, bồi dưỡng khung diễn tập phòng thủ dân sự ứng phó bão mạnh, siêu bão năm 2024 28.06.2024 | 15:20 PM
- Bảo đảm an toàn kỳ thi tuyển sinh vào lớp 10 THPT năm học 2024 – 2025 06.06.2024 | 16:20 PM
- Hội nghị trực tuyến triển khai nhiệm vụ PCTT và TKCN năm 2024 10.05.2024 | 16:02 PM
- 12.000 người hợp luyện diễu binh trên đường phố Điện Biên 28.04.2024 | 15:37 PM
- Tiếp tục xây dựng nền biên phòng toàn dân ngày càng vững chắc 12.01.2024 | 19:39 PM
- Tiễn đoàn công tác đi thăm, chúc tết quân và dân huyện đảo Trường Sa 03.01.2024 | 17:39 PM
- Kiểm tra công tác giáo dục quốc phòng và an ninh tại huyện Đông Hưng 24.11.2023 | 15:33 PM
- Thái Thụy: Tuyên truyền kỹ năng phòng cháy chữa cháy và thoát nạn cho học sinh 07.10.2023 | 19:10 PM
- Bệnh viện Nhi Thái Bình tổ chức ngày hội toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc năm 2023 08.08.2023 | 21:10 PM
- Khánh thành trụ sở Công an xã Đông Mỹ 27.07.2023 | 18:15 PM
Xem tin theo ngày
-
Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồng chí Nguyễn Đức Cảnh và các anh hùng liệt sĩ