Hội nghị kiểm điểm tập thể, cá nhân Ban Thường vụ Huyện ủy Vũ Thư
Năm 2022, Ban Thường vụ Huyện ủy Vũ Thư đã tập trung lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện thành công các nhiệm vụ chính trị đề ra. Mặc dù ảnh hưởng của dịch Covid-19 và tác động chung của thế giới, nhưng nền kinh tế của huyện duy trì ổn định, tốc độ tăng trưởng đạt 10%/năm. Các lĩnh vực văn hóa, xã hội có nhiều chuyển biến mới, từng bước đáp ứng nhu cầu nâng cao chất lượng y tế, giáo dục, đời sống tinh thần của nhân dân. Tình hình an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội trên địa bàn được giữ vững; hoàn thành các nhiệm vụ quốc phòng, quân sự địa phương. Ban Thường vụ Huyện ủy chú trọng thực hiện nguyên tắc tập trung, dân chủ, phân công, phân cấp quản lý công việc rõ ràng cho tập thể, mỗi cá nhân Ban Thường vụ Huyện ủy. Đặc biệt, nội bộ Ban Thường vụ Huyện ủy đoàn kết, thống nhất, tích cực tự phê bình và phê bình; thường xuyên lãnh đạo, chỉ đạo công tác kiểm tra, giám sát, thực hiện nghiêm thi hành kỷ luật đảng ở các tổ chức đảng, đảng viên trong toàn Đảng bộ huyện.
Cũng tại hội nghị, các đồng chí Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy đã nghiêm túc kiểm điểm, tập trung làm rõ những ưu điểm, hạn chế, xác định rõ trách nhiệm cá nhân trong từng lĩnh vực được phân công, phụ trách.
Các đồng chí Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy Vũ Thư kiểm điểm cá nhân năm 2022.
Đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch thường trực HĐND tỉnh ghi nhận tinh thần kiểm điểm nghiêm túc của tập thể, cá nhân Ban Thường vụ Huyện ủy Vũ Thư trong công tác lãnh đạo, chỉ đạo, thực hiện nhiệm vụ chính trị năm 2022. Đồng chí đề nghị tập thể và mỗi cá nhân Ban Thường vụ Huyện ủy tiếp tục phát huy tinh thần đoàn kết, hội tụ trí tuệ, tìm giải pháp khắc phục nhanh các tồn tại, khó khăn; tập trung cao lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện thắng lợi các mục tiêu phát triển kinh tế - xã hội huyện năm 2023, góp phần đạt và vượt các chỉ tiêu đến năm 2025 đã đề ra trong Nghị quyết Đại hội Đảng bộ huyện Vũ Thư lần thứ XVI.
Quỳnh Lưu
Tin cùng chuyên mục
- Thực hiện chặt chẽ quy định, quy trình công tác cán bộ 12.07.2024 | 18:17 PM
- Thành phố: Tổng giá trị sản xuất tăng 5,7% 09.07.2024 | 16:10 PM
- Khai giảng lớp thứ nhất bồi dưỡng cán bộ quy hoạch Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XIV 09.07.2024 | 09:02 AM
- Quy định 144-QĐ/TW: Vận dụng tư tưởng Hồ Chí Minh trong giai đoạn mới 04.07.2024 | 08:58 AM
- Giám sát việc lãnh đạo, chỉ đạo, thực hiện công tác định giá tài sản 02.07.2024 | 17:14 PM
- Đảng ủy Công an tỉnh: Tổ chức lớp bồi dưỡng nghiệp vụ công tác kiểm tra, giám sát và kỷ luật của Đảng 06.06.2024 | 17:45 PM
- Toàn tỉnh: Trao tặng, truy tặng Huy hiệu Đảng cho 2.130 đảng viên trong đợt 19/5/2024 16.05.2024 | 10:32 AM
- Thông qua dự thảo báo cáo kết quả giám sát việc lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện kết luận, nghị quyết về giáo dục, văn hóa tại Huyện ủy Đông Hưng 06.05.2024 | 19:58 PM
- Thường trực Tỉnh ủy làm việc với đoàn công tác của Tạp chí Cộng sản 08.11.2023 | 20:13 PM
- Kỷ niệm 195 năm thành lập huyện Tiền Hải (1828 - 2023)Tiền Hải: Phát huy truyền thống, phấn đấu vươn xa 06.10.2023 | 08:48 AM
Xem tin theo ngày
- Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Thái Bình thực hiện cấm biển từ 9 giờ ngày 22/7
- Công điện khẩn số 04 của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang